คณิตศาสตร์
การแข่งขันตอบปัญหาวิชาคณิตศาสตร์ ม.4-ม.6

ที่ สังกัด คะแนน ระดับ อันดับ
1 ปริยัติธีรวิทยา สำนักเขตการศึกษาพระปริยัติธรรม แผนกสามัญศึกษา เขต 11 75 เงิน ชนะเลิศ
2 พระปริยัติธรรมวัดบึงกิตติวิทยา สำนักเขตการศึกษาพระปริยัติธรรม แผนกสามัญศึกษา เขต 11 56 ชมเชย รองชนะเลิศอันดับที่ ๑
3 ปริยัติสามัญนครราชสีมา สำนักเขตการศึกษาพระปริยัติธรรม แผนกสามัญศึกษา เขต 11 54 ชมเชย รองชนะเลิศอันดับที่ ๒
4 บาลีสาธิตวัดศาลาลอยสุรินทร์ สำนักเขตการศึกษาพระปริยัติธรรม แผนกสามัญศึกษา เขต 11 52 ชมเชย 4
5 วัดชัยภูมิพิทักษ์(ผาเกิ้ง) สำนักเขตการศึกษาพระปริยัติธรรม แผนกสามัญศึกษา เขต 11 52 ชมเชย 4
6 กันทรลักษ์ธรรมวิทย์ สำนักเขตการศึกษาพระปริยัติธรรม แผนกสามัญศึกษา เขต 11 48 เข้าร่วม 6
7 พระปริยัติธรรมวัดบ้านโนนคูณวิทยา สำนักเขตการศึกษาพระปริยัติธรรม แผนกสามัญศึกษา เขต 11 48 เข้าร่วม 6
8 วิสุทธิพรตพิทยาคม สำนักเขตการศึกษาพระปริยัติธรรม แผนกสามัญศึกษา เขต 11 48 เข้าร่วม 6
9 ปริยัติโกศลวิทยา สำนักเขตการศึกษาพระปริยัติธรรม แผนกสามัญศึกษา เขต 11 46 เข้าร่วม 9
10 วัดจอมพระ สำนักเขตการศึกษาพระปริยัติธรรม แผนกสามัญศึกษา เขต 11 46 เข้าร่วม 9
11 วัดสระกำแพงใหญ่ สำนักเขตการศึกษาพระปริยัติธรรม แผนกสามัญศึกษา เขต 11 46 เข้าร่วม 9
12 ปรางค์กู่วิทยา สำนักเขตการศึกษาพระปริยัติธรรม แผนกสามัญศึกษา เขต 11 44 เข้าร่วม 12
13 พระปริยัติธรรมตลาดชัยวิทยา สำนักเขตการศึกษาพระปริยัติธรรม แผนกสามัญศึกษา เขต 11 44 เข้าร่วม 12
14 พระปริยัติธรรมเย้ยปราสาทวิทยา สำนักเขตการศึกษาพระปริยัติธรรม แผนกสามัญศึกษา เขต 11 44 เข้าร่วม 12
15 ศรีปริยัติคุณศึกษา สำนักเขตการศึกษาพระปริยัติธรรม แผนกสามัญศึกษา เขต 11 44 เข้าร่วม 12
16 ประจักษ์วิทยานุสรณ์ สำนักเขตการศึกษาพระปริยัติธรรม แผนกสามัญศึกษา เขต 11 42 เข้าร่วม 16
17 พระปริยัติธรรมโนนดินแดงวิทยาคม สำนักเขตการศึกษาพระปริยัติธรรม แผนกสามัญศึกษา เขต 11 42 เข้าร่วม 16
18 วัดกลางเมืองเก่าวิทยา สำนักเขตการศึกษาพระปริยัติธรรม แผนกสามัญศึกษา เขต 11 42 เข้าร่วม 16
19 ศรีเกษตรวิทยา สำนักเขตการศึกษาพระปริยัติธรรม แผนกสามัญศึกษา เขต 11 42 เข้าร่วม 16
20 ปริยัติคุณรสวิทยา สำนักเขตการศึกษาพระปริยัติธรรม แผนกสามัญศึกษา เขต 11 40 เข้าร่วม 20
21 ปริยัติสามัญอำเภอปากช่อง สำนักเขตการศึกษาพระปริยัติธรรม แผนกสามัญศึกษา เขต 11 40 เข้าร่วม 20
22 โพธิ์ศรีวิทยา สำนักเขตการศึกษาพระปริยัติธรรม แผนกสามัญศึกษา เขต 11 40 เข้าร่วม 20
23 พุทธธรรมวิทยา สำนักเขตการศึกษาพระปริยัติธรรม แผนกสามัญศึกษา เขต 11 38 เข้าร่วม 23
24 วัดป่าหนองดินดำวิทยาลัย สำนักเขตการศึกษาพระปริยัติธรรม แผนกสามัญศึกษา เขต 11 38 เข้าร่วม 23
25 ดวนใหญ่วิทยา สำนักเขตการศึกษาพระปริยัติธรรม แผนกสามัญศึกษา เขต 11 37 เข้าร่วม 25
26 ประชานิมิตโสภิตธรรมภาณ สำนักเขตการศึกษาพระปริยัติธรรม แผนกสามัญศึกษา เขต 11 37 เข้าร่วม 25
27 พระปริยัติธรรมรัตโนภาสวิมลศึกษา สำนักเขตการศึกษาพระปริยัติธรรม แผนกสามัญศึกษา เขต 11 37 เข้าร่วม 25
28 พระปริยัติธรรมวัดตะกุดเครือปลอก สำนักเขตการศึกษาพระปริยัติธรรม แผนกสามัญศึกษา เขต 11 37 เข้าร่วม 25
29 พระปริยัติธรรมวัดโพธาราม (แผนกสามัญศึกษา) สำนักเขตการศึกษาพระปริยัติธรรม แผนกสามัญศึกษา เขต 11 37 เข้าร่วม 25
30 ดำรงธรรมศาสนวิชชาลัย สำนักเขตการศึกษาพระปริยัติธรรม แผนกสามัญศึกษา เขต 11 - -
31 บูรพาวิทยานุสรณ์ สำนักเขตการศึกษาพระปริยัติธรรม แผนกสามัญศึกษา เขต 11 - -
32 พระปริยัติธรรมปักธงชัยวิทยา สำนักเขตการศึกษาพระปริยัติธรรม แผนกสามัญศึกษา เขต 11 - -
33 วัดท่าสว่างวิทยา สำนักเขตการศึกษาพระปริยัติธรรม แผนกสามัญศึกษา เขต 11 - -
34 สัทธรรมวิทยา สำนักเขตการศึกษาพระปริยัติธรรม แผนกสามัญศึกษา เขต 11 - -

ช่วงคะแนน และระดับเหรียญ
ร้อยละ 80 - 100 รางวัลเกียรติบัตรระดับเหรียญทอง
ร้อยละ 70 – ต่ำกว่า ร้อยละ 80   รางวัลเกียรติบัตรระดับเหรียญเงิน
ร้อยละ 60 – ต่ำกว่า ร้อยละ 70   รางวัลเกียรติบัตรระดับเหรียญทองแดง
ร้อยละ 50 – ต่ำกว่า ร้อยละ 60   รางวัลเกียรติบัตรชมเชย
ต่ำกว่าร้อยละ 50 ได้รับเกียรติบัตรเข้าร่วมการแข่งขัน


ภาษาต่างประเทศ
การแข่งขันบรรยายธรรม ภาคภาษาอังกฤษ ม.1-ม.3

ที่ สังกัด คะแนน ระดับ อันดับ
1 บาลีสาธิตวัดศาลาลอยสุรินทร์ สำนักเขตการศึกษาพระปริยัติธรรม แผนกสามัญศึกษา เขต 11 80 ทอง ชนะเลิศ
2 วิสุทธิพรตพิทยาคม สำนักเขตการศึกษาพระปริยัติธรรม แผนกสามัญศึกษา เขต 11 75.75 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๑
3 ปริยัติโกศลวิทยา สำนักเขตการศึกษาพระปริยัติธรรม แผนกสามัญศึกษา เขต 11 73.50 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๒
4 พระปริยัติธรรมโนนดินแดงวิทยาคม สำนักเขตการศึกษาพระปริยัติธรรม แผนกสามัญศึกษา เขต 11 69 ทองแดง 4
5 วัดสระกำแพงใหญ่ สำนักเขตการศึกษาพระปริยัติธรรม แผนกสามัญศึกษา เขต 11 66.25 ทองแดง 5
6 พระปริยัติธรรมรัตโนภาสวิมลศึกษา สำนักเขตการศึกษาพระปริยัติธรรม แผนกสามัญศึกษา เขต 11 62.54 ทองแดง 6
7 พระปริยัติธรรมวัดบึงกิตติวิทยา สำนักเขตการศึกษาพระปริยัติธรรม แผนกสามัญศึกษา เขต 11 62.50 ทองแดง 7
8 ปริยัติธีรวิทยา สำนักเขตการศึกษาพระปริยัติธรรม แผนกสามัญศึกษา เขต 11 60 ทองแดง 8
9 ปริยัติสามัญนครราชสีมา สำนักเขตการศึกษาพระปริยัติธรรม แผนกสามัญศึกษา เขต 11 60 ทองแดง 8
10 ประจักษ์วิทยานุสรณ์ สำนักเขตการศึกษาพระปริยัติธรรม แผนกสามัญศึกษา เขต 11 - -
11 ประชานิมิตโสภิตธรรมภาณ สำนักเขตการศึกษาพระปริยัติธรรม แผนกสามัญศึกษา เขต 11 - -
12 พระปริยัติธรรมวัดบ้านโนนคูณวิทยา สำนักเขตการศึกษาพระปริยัติธรรม แผนกสามัญศึกษา เขต 11 - -

ช่วงคะแนน และระดับเหรียญ
ร้อยละ 80 - 100 รางวัลเกียรติบัตรระดับเหรียญทอง
ร้อยละ 70 – ต่ำกว่า ร้อยละ 80   รางวัลเกียรติบัตรระดับเหรียญเงิน
ร้อยละ 60 – ต่ำกว่า ร้อยละ 70   รางวัลเกียรติบัตรระดับเหรียญทองแดง
ร้อยละ 50 – ต่ำกว่า ร้อยละ 60   รางวัลเกียรติบัตรชมเชย
ต่ำกว่าร้อยละ 50 ได้รับเกียรติบัตรเข้าร่วมการแข่งขัน


กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน
การแข่งขันเทศน์แหล่อีสาน ม.1-ม.3

ที่ สังกัด คะแนน ระดับ อันดับ
1 สระมะค่าวิทยา สำนักเขตการศึกษาพระปริยัติธรรม แผนกสามัญศึกษา เขต 11 94 ทอง ชนะเลิศ
2 ปริยัติธีรวิทยา สำนักเขตการศึกษาพระปริยัติธรรม แผนกสามัญศึกษา เขต 11 84.50 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑
3 ประจักษ์วิทยานุสรณ์ สำนักเขตการศึกษาพระปริยัติธรรม แผนกสามัญศึกษา เขต 11 79.25 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๒
4 วิสุทธิพรตพิทยาคม สำนักเขตการศึกษาพระปริยัติธรรม แผนกสามัญศึกษา เขต 11 73 เงิน 4
5 ศรีปริยัติคุณศึกษา สำนักเขตการศึกษาพระปริยัติธรรม แผนกสามัญศึกษา เขต 11 50 ชมเชย 5
6 บาลีสาธิตวัดศาลาลอยสุรินทร์ สำนักเขตการศึกษาพระปริยัติธรรม แผนกสามัญศึกษา เขต 11 - -
7 ปริยัติคุณรสวิทยา สำนักเขตการศึกษาพระปริยัติธรรม แผนกสามัญศึกษา เขต 11 - -
8 พระปริยัติธรรมรัตโนภาสวิมลศึกษา สำนักเขตการศึกษาพระปริยัติธรรม แผนกสามัญศึกษา เขต 11 - -
9 วัดสระกำแพงใหญ่ สำนักเขตการศึกษาพระปริยัติธรรม แผนกสามัญศึกษา เขต 11 - -

ช่วงคะแนน และระดับเหรียญ
ร้อยละ 80 - 100 รางวัลเกียรติบัตรระดับเหรียญทอง
ร้อยละ 70 – ต่ำกว่า ร้อยละ 80   รางวัลเกียรติบัตรระดับเหรียญเงิน
ร้อยละ 60 – ต่ำกว่า ร้อยละ 70   รางวัลเกียรติบัตรระดับเหรียญทองแดง
ร้อยละ 50 – ต่ำกว่า ร้อยละ 60   รางวัลเกียรติบัตรชมเชย
ต่ำกว่าร้อยละ 50 ได้รับเกียรติบัตรเข้าร่วมการแข่งขัน


สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม
การแข่งขันบรรยายธรรม ภาคภาษาไทย ม.4-ม.6

ที่ สังกัด คะแนน ระดับ อันดับ
1 บาลีสาธิตวัดศาลาลอยสุรินทร์ สำนักเขตการศึกษาพระปริยัติธรรม แผนกสามัญศึกษา เขต 11 82.33 ทอง ชนะเลิศ
2 พระปริยัติธรรมรัตโนภาสวิมลศึกษา สำนักเขตการศึกษาพระปริยัติธรรม แผนกสามัญศึกษา เขต 11 81.33 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑
3 ดวนใหญ่วิทยา สำนักเขตการศึกษาพระปริยัติธรรม แผนกสามัญศึกษา เขต 11 80.66 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒
4 วัดสระกำแพงใหญ่ สำนักเขตการศึกษาพระปริยัติธรรม แผนกสามัญศึกษา เขต 11 73.33 เงิน 4
5 พุทธธรรมวิทยา สำนักเขตการศึกษาพระปริยัติธรรม แผนกสามัญศึกษา เขต 11 68.33 ทองแดง 5
6 พระปริยัติธรรมพันษีวิทยา สำนักเขตการศึกษาพระปริยัติธรรม แผนกสามัญศึกษา เขต 11 66.33 ทองแดง 6
7 วิสุทธิพรตพิทยาคม สำนักเขตการศึกษาพระปริยัติธรรม แผนกสามัญศึกษา เขต 11 63.66 ทองแดง 7
8 ศรีเกษตรวิทยา สำนักเขตการศึกษาพระปริยัติธรรม แผนกสามัญศึกษา เขต 11 62.66 ทองแดง 8
9 ปริยัติโกศลวิทยา สำนักเขตการศึกษาพระปริยัติธรรม แผนกสามัญศึกษา เขต 11 60.66 ทองแดง 9
10 ปริยัติธีรวิทยา สำนักเขตการศึกษาพระปริยัติธรรม แผนกสามัญศึกษา เขต 11 57 ชมเชย 10
11 พระปริยัติธรรมโนนดินแดงวิทยาคม สำนักเขตการศึกษาพระปริยัติธรรม แผนกสามัญศึกษา เขต 11 55.33 ชมเชย 11
12 ปริยัติคุณรสวิทยา สำนักเขตการศึกษาพระปริยัติธรรม แผนกสามัญศึกษา เขต 11 51.33 ชมเชย 12
13 ประจักษ์วิทยานุสรณ์ สำนักเขตการศึกษาพระปริยัติธรรม แผนกสามัญศึกษา เขต 11 50 ชมเชย 13
14 สระมะค่าวิทยา สำนักเขตการศึกษาพระปริยัติธรรม แผนกสามัญศึกษา เขต 11 50 ชมเชย 13
15 ประชานิมิตโสภิตธรรมภาณ สำนักเขตการศึกษาพระปริยัติธรรม แผนกสามัญศึกษา เขต 11 - -
16 ศรีปริยัติคุณศึกษา สำนักเขตการศึกษาพระปริยัติธรรม แผนกสามัญศึกษา เขต 11 - -

ช่วงคะแนน และระดับเหรียญ
ร้อยละ 80 - 100 รางวัลเกียรติบัตรระดับเหรียญทอง
ร้อยละ 70 – ต่ำกว่า ร้อยละ 80   รางวัลเกียรติบัตรระดับเหรียญเงิน
ร้อยละ 60 – ต่ำกว่า ร้อยละ 70   รางวัลเกียรติบัตรระดับเหรียญทองแดง
ร้อยละ 50 – ต่ำกว่า ร้อยละ 60   รางวัลเกียรติบัตรชมเชย
ต่ำกว่าร้อยละ 50 ได้รับเกียรติบัตรเข้าร่วมการแข่งขัน


สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม
การแข่งขันบรรยายธรรม ภาคภาษาไทย ม.1-ม.3

ที่ สังกัด คะแนน ระดับ อันดับ
1 บาลีสาธิตวัดศาลาลอยสุรินทร์ สำนักเขตการศึกษาพระปริยัติธรรม แผนกสามัญศึกษา เขต 11 80.66 ทอง ชนะเลิศ
2 วัดชัยภูมิพิทักษ์(ผาเกิ้ง) สำนักเขตการศึกษาพระปริยัติธรรม แผนกสามัญศึกษา เขต 11 71 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๑
3 วัดสระกำแพงใหญ่ สำนักเขตการศึกษาพระปริยัติธรรม แผนกสามัญศึกษา เขต 11 70.33 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๒
4 ปริยัติโกศลวิทยา สำนักเขตการศึกษาพระปริยัติธรรม แผนกสามัญศึกษา เขต 11 66.66 ทองแดง 4
5 ดวนใหญ่วิทยา สำนักเขตการศึกษาพระปริยัติธรรม แผนกสามัญศึกษา เขต 11 64.33 ทองแดง 5
6 พระปริยัติธรรมเย้ยปราสาทวิทยา สำนักเขตการศึกษาพระปริยัติธรรม แผนกสามัญศึกษา เขต 11 60.33 ทองแดง 6
7 พระปริยัติธรรมพันษีวิทยา สำนักเขตการศึกษาพระปริยัติธรรม แผนกสามัญศึกษา เขต 11 60 ทองแดง 7
8 สระมะค่าวิทยา สำนักเขตการศึกษาพระปริยัติธรรม แผนกสามัญศึกษา เขต 11 60 ทองแดง 7
9 ปริยัติคุณรสวิทยา สำนักเขตการศึกษาพระปริยัติธรรม แผนกสามัญศึกษา เขต 11 59 ชมเชย 9
10 ปริยัติธีรวิทยา สำนักเขตการศึกษาพระปริยัติธรรม แผนกสามัญศึกษา เขต 11 58 ชมเชย 10
11 พระปริยัติธรรมโนนดินแดงวิทยาคม สำนักเขตการศึกษาพระปริยัติธรรม แผนกสามัญศึกษา เขต 11 57 ชมเชย 11
12 ปรางค์กู่วิทยา สำนักเขตการศึกษาพระปริยัติธรรม แผนกสามัญศึกษา เขต 11 56 ชมเชย 12
13 วิสุทธิพรตพิทยาคม สำนักเขตการศึกษาพระปริยัติธรรม แผนกสามัญศึกษา เขต 11 56 ชมเชย 12
14 ศรีเกษตรวิทยา สำนักเขตการศึกษาพระปริยัติธรรม แผนกสามัญศึกษา เขต 11 56 ชมเชย 12
15 ประจักษ์วิทยานุสรณ์ สำนักเขตการศึกษาพระปริยัติธรรม แผนกสามัญศึกษา เขต 11 - -
16 ประชานิมิตโสภิตธรรมภาณ สำนักเขตการศึกษาพระปริยัติธรรม แผนกสามัญศึกษา เขต 11 - -
17 พระปริยัติธรรมตลาดชัยวิทยา สำนักเขตการศึกษาพระปริยัติธรรม แผนกสามัญศึกษา เขต 11 - -
18 พระปริยัติธรรมรัตโนภาสวิมลศึกษา สำนักเขตการศึกษาพระปริยัติธรรม แผนกสามัญศึกษา เขต 11 - -

ช่วงคะแนน และระดับเหรียญ
ร้อยละ 80 - 100 รางวัลเกียรติบัตรระดับเหรียญทอง
ร้อยละ 70 – ต่ำกว่า ร้อยละ 80   รางวัลเกียรติบัตรระดับเหรียญเงิน
ร้อยละ 60 – ต่ำกว่า ร้อยละ 70   รางวัลเกียรติบัตรระดับเหรียญทองแดง
ร้อยละ 50 – ต่ำกว่า ร้อยละ 60   รางวัลเกียรติบัตรชมเชย
ต่ำกว่าร้อยละ 50 ได้รับเกียรติบัตรเข้าร่วมการแข่งขัน


ภาษาไทย
การแข่งขันแต่งกลอนสด (กลอนแปด) ม.4-ม.6

ที่ สังกัด คะแนน ระดับ อันดับ
1 วัดชัยภูมิพิทักษ์(ผาเกิ้ง) สำนักเขตการศึกษาพระปริยัติธรรม แผนกสามัญศึกษา เขต 11 95 ทอง ชนะเลิศ
2 พุทธธรรมวิทยา สำนักเขตการศึกษาพระปริยัติธรรม แผนกสามัญศึกษา เขต 11 94 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑
3 บาลีสาธิตวัดศาลาลอยสุรินทร์ สำนักเขตการศึกษาพระปริยัติธรรม แผนกสามัญศึกษา เขต 11 93 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒
4 พระปริยัติธรรมวัดโพธาราม (แผนกสามัญศึกษา) สำนักเขตการศึกษาพระปริยัติธรรม แผนกสามัญศึกษา เขต 11 91 ทอง 4
5 ปริยัติคุณรสวิทยา สำนักเขตการศึกษาพระปริยัติธรรม แผนกสามัญศึกษา เขต 11 89 ทอง 5
6 ปริยัติโกศลวิทยา สำนักเขตการศึกษาพระปริยัติธรรม แผนกสามัญศึกษา เขต 11 76 เงิน 6
7 ปริยัติธีรวิทยา สำนักเขตการศึกษาพระปริยัติธรรม แผนกสามัญศึกษา เขต 11 70 เงิน 7
8 พระปริยัติธรรมตลาดชัยวิทยา สำนักเขตการศึกษาพระปริยัติธรรม แผนกสามัญศึกษา เขต 11 53 ชมเชย 8
9 พระปริยัติธรรมวัดบึงกิตติวิทยา สำนักเขตการศึกษาพระปริยัติธรรม แผนกสามัญศึกษา เขต 11 47 เข้าร่วม 9
10 วิสุทธิพรตพิทยาคม สำนักเขตการศึกษาพระปริยัติธรรม แผนกสามัญศึกษา เขต 11 46 เข้าร่วม 10
11 ปริยัติสามัญนครราชสีมา สำนักเขตการศึกษาพระปริยัติธรรม แผนกสามัญศึกษา เขต 11 45 เข้าร่วม 11
12 ดวนใหญ่วิทยา สำนักเขตการศึกษาพระปริยัติธรรม แผนกสามัญศึกษา เขต 11 - -
13 ประจักษ์วิทยานุสรณ์ สำนักเขตการศึกษาพระปริยัติธรรม แผนกสามัญศึกษา เขต 11 - -
14 พระปริยัติธรรมรัตโนภาสวิมลศึกษา สำนักเขตการศึกษาพระปริยัติธรรม แผนกสามัญศึกษา เขต 11 - -
15 พระปริยัติธรรมวัดบ้านโนนคูณวิทยา สำนักเขตการศึกษาพระปริยัติธรรม แผนกสามัญศึกษา เขต 11 - -
16 วัดสระกำแพงใหญ่ สำนักเขตการศึกษาพระปริยัติธรรม แผนกสามัญศึกษา เขต 11 - -
17 ศรีเกษตรวิทยา สำนักเขตการศึกษาพระปริยัติธรรม แผนกสามัญศึกษา เขต 11 - -

ช่วงคะแนน และระดับเหรียญ
ร้อยละ 80 - 100 รางวัลเกียรติบัตรระดับเหรียญทอง
ร้อยละ 70 – ต่ำกว่า ร้อยละ 80   รางวัลเกียรติบัตรระดับเหรียญเงิน
ร้อยละ 60 – ต่ำกว่า ร้อยละ 70   รางวัลเกียรติบัตรระดับเหรียญทองแดง
ร้อยละ 50 – ต่ำกว่า ร้อยละ 60   รางวัลเกียรติบัตรชมเชย
ต่ำกว่าร้อยละ 50 ได้รับเกียรติบัตรเข้าร่วมการแข่งขัน


ภาษาต่างประเทศ
การแข่งขันตอบปัญหาวิชาภาษาบาลี ม.4-ม.6

ที่ สังกัด คะแนน ระดับ อันดับ
1 ปริยัติโกศลวิทยา สำนักเขตการศึกษาพระปริยัติธรรม แผนกสามัญศึกษา เขต 11 84 ทอง ชนะเลิศ
2 พระปริยัติธรรมโนนดินแดงวิทยาคม สำนักเขตการศึกษาพระปริยัติธรรม แผนกสามัญศึกษา เขต 11 83 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑
3 ศรีเกษตรวิทยา สำนักเขตการศึกษาพระปริยัติธรรม แผนกสามัญศึกษา เขต 11 82 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒
4 บาลีสาธิตวัดศาลาลอยสุรินทร์ สำนักเขตการศึกษาพระปริยัติธรรม แผนกสามัญศึกษา เขต 11 74 เงิน 4
5 ดวนใหญ่วิทยา สำนักเขตการศึกษาพระปริยัติธรรม แผนกสามัญศึกษา เขต 11 72 เงิน 5
6 โพธิศึกษา สำนักเขตการศึกษาพระปริยัติธรรม แผนกสามัญศึกษา เขต 11 72 เงิน 5
7 วัดกลางเมืองเก่าวิทยา สำนักเขตการศึกษาพระปริยัติธรรม แผนกสามัญศึกษา เขต 11 70 เงิน 7
8 วิสุทธิพรตพิทยาคม สำนักเขตการศึกษาพระปริยัติธรรม แผนกสามัญศึกษา เขต 11 70 เงิน 7
9 ประชานิมิตโสภิตธรรมภาณ สำนักเขตการศึกษาพระปริยัติธรรม แผนกสามัญศึกษา เขต 11 68 ทองแดง 9
10 บูรพาวิทยานุสรณ์ สำนักเขตการศึกษาพระปริยัติธรรม แผนกสามัญศึกษา เขต 11 62 ทองแดง 10
11 วัดสระกำแพงใหญ่ สำนักเขตการศึกษาพระปริยัติธรรม แผนกสามัญศึกษา เขต 11 62 ทองแดง 10
12 พระปริยัติธรรมวัดโพธาราม (แผนกสามัญศึกษา) สำนักเขตการศึกษาพระปริยัติธรรม แผนกสามัญศึกษา เขต 11 60 ทองแดง 12
13 ประจักษ์วิทยานุสรณ์ สำนักเขตการศึกษาพระปริยัติธรรม แผนกสามัญศึกษา เขต 11 58 ชมเชย 13
14 พระปริยัติธรรมเย้ยปราสาทวิทยา สำนักเขตการศึกษาพระปริยัติธรรม แผนกสามัญศึกษา เขต 11 58 ชมเชย 13
15 พระปริยัติธรรมวัดตะกุดเครือปลอก สำนักเขตการศึกษาพระปริยัติธรรม แผนกสามัญศึกษา เขต 11 54 ชมเชย 15
16 กันทรลักษ์ธรรมวิทย์ สำนักเขตการศึกษาพระปริยัติธรรม แผนกสามัญศึกษา เขต 11 50 ชมเชย 16
17 พุทธธรรมวิทยา สำนักเขตการศึกษาพระปริยัติธรรม แผนกสามัญศึกษา เขต 11 48 เข้าร่วม 17
18 โพธิ์ศรีวิทยา สำนักเขตการศึกษาพระปริยัติธรรม แผนกสามัญศึกษา เขต 11 48 เข้าร่วม 17
19 ปริยัติธีรวิทยา สำนักเขตการศึกษาพระปริยัติธรรม แผนกสามัญศึกษา เขต 11 46 เข้าร่วม 19
20 พระปริยัติธรรมพันษีวิทยา สำนักเขตการศึกษาพระปริยัติธรรม แผนกสามัญศึกษา เขต 11 46 เข้าร่วม 19
21 ศรีปริยัติคุณศึกษา สำนักเขตการศึกษาพระปริยัติธรรม แผนกสามัญศึกษา เขต 11 46 เข้าร่วม 19
22 สระมะค่าวิทยา สำนักเขตการศึกษาพระปริยัติธรรม แผนกสามัญศึกษา เขต 11 46 เข้าร่วม 19
23 ปรางค์กู่วิทยา สำนักเขตการศึกษาพระปริยัติธรรม แผนกสามัญศึกษา เขต 11 44 เข้าร่วม 23
24 พระปริยัติธรรมวัดบึงกิตติวิทยา สำนักเขตการศึกษาพระปริยัติธรรม แผนกสามัญศึกษา เขต 11 44 เข้าร่วม 23
25 ปริยัติคุณรสวิทยา สำนักเขตการศึกษาพระปริยัติธรรม แผนกสามัญศึกษา เขต 11 42 เข้าร่วม 25
26 วัดป่าหนองดินดำวิทยาลัย สำนักเขตการศึกษาพระปริยัติธรรม แผนกสามัญศึกษา เขต 11 34 เข้าร่วม 26
27 ปริยัติสามัญนครราชสีมา สำนักเขตการศึกษาพระปริยัติธรรม แผนกสามัญศึกษา เขต 11 30 เข้าร่วม 27
28 ปริยัติสามัญอำเภอปากช่อง สำนักเขตการศึกษาพระปริยัติธรรม แผนกสามัญศึกษา เขต 11 30 เข้าร่วม 27
29 พระปริยัติธรรมวัดบ้านโนนคูณวิทยา สำนักเขตการศึกษาพระปริยัติธรรม แผนกสามัญศึกษา เขต 11 30 เข้าร่วม 27
30 วัดชัยภูมิวนาราม สำนักเขตการศึกษาพระปริยัติธรรม แผนกสามัญศึกษา เขต 11 30 เข้าร่วม 27
31 พระปริยัติธรรมรัตโนภาสวิมลศึกษา สำนักเขตการศึกษาพระปริยัติธรรม แผนกสามัญศึกษา เขต 11 - -
32 วัดชัยภูมิพิทักษ์(ผาเกิ้ง) สำนักเขตการศึกษาพระปริยัติธรรม แผนกสามัญศึกษา เขต 11 - -
33 วัดท่าสว่างวิทยา สำนักเขตการศึกษาพระปริยัติธรรม แผนกสามัญศึกษา เขต 11 - -

ช่วงคะแนน และระดับเหรียญ
ร้อยละ 80 - 100 รางวัลเกียรติบัตรระดับเหรียญทอง
ร้อยละ 70 – ต่ำกว่า ร้อยละ 80   รางวัลเกียรติบัตรระดับเหรียญเงิน
ร้อยละ 60 – ต่ำกว่า ร้อยละ 70   รางวัลเกียรติบัตรระดับเหรียญทองแดง
ร้อยละ 50 – ต่ำกว่า ร้อยละ 60   รางวัลเกียรติบัตรชมเชย
ต่ำกว่าร้อยละ 50 ได้รับเกียรติบัตรเข้าร่วมการแข่งขัน


ภาษาต่างประเทศ
การแข่งขันตอบปัญหาวิชาภาษาบาลี ม.1-ม.3

ที่ สังกัด คะแนน ระดับ อันดับ
1 ศรีเกษตรวิทยา สำนักเขตการศึกษาพระปริยัติธรรม แผนกสามัญศึกษา เขต 11 92 ทอง ชนะเลิศ
2 พระปริยัติธรรมโนนดินแดงวิทยาคม สำนักเขตการศึกษาพระปริยัติธรรม แผนกสามัญศึกษา เขต 11 80 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑
3 พระปริยัติธรรมวัดบึงกิตติวิทยา สำนักเขตการศึกษาพระปริยัติธรรม แผนกสามัญศึกษา เขต 11 76 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๒
4 ปริยัติคุณรสวิทยา สำนักเขตการศึกษาพระปริยัติธรรม แผนกสามัญศึกษา เขต 11 75 เงิน 4
5 บาลีสาธิตวัดศาลาลอยสุรินทร์ สำนักเขตการศึกษาพระปริยัติธรรม แผนกสามัญศึกษา เขต 11 72 เงิน 5
6 พระปริยัติธรรมวัดโพธาราม (แผนกสามัญศึกษา) สำนักเขตการศึกษาพระปริยัติธรรม แผนกสามัญศึกษา เขต 11 70 เงิน 6
7 วัดกลางเมืองเก่าวิทยา สำนักเขตการศึกษาพระปริยัติธรรม แผนกสามัญศึกษา เขต 11 68 ทองแดง 7
8 พุทธธรรมวิทยา สำนักเขตการศึกษาพระปริยัติธรรม แผนกสามัญศึกษา เขต 11 64 ทองแดง 8
9 ปริยัติสามัญนครราชสีมา สำนักเขตการศึกษาพระปริยัติธรรม แผนกสามัญศึกษา เขต 11 54 ชมเชย 9
10 วัดสระกำแพงใหญ่ สำนักเขตการศึกษาพระปริยัติธรรม แผนกสามัญศึกษา เขต 11 54 ชมเชย 9
11 วัดชัยภูมิพิทักษ์(ผาเกิ้ง) สำนักเขตการศึกษาพระปริยัติธรรม แผนกสามัญศึกษา เขต 11 52 ชมเชย 11
12 สระมะค่าวิทยา สำนักเขตการศึกษาพระปริยัติธรรม แผนกสามัญศึกษา เขต 11 52 ชมเชย 11
13 ประจักษ์วิทยานุสรณ์ สำนักเขตการศึกษาพระปริยัติธรรม แผนกสามัญศึกษา เขต 11 48 เข้าร่วม 13
14 ปริยัติธีรวิทยา สำนักเขตการศึกษาพระปริยัติธรรม แผนกสามัญศึกษา เขต 11 48 เข้าร่วม 13
15 วัดป่าหนองดินดำวิทยาลัย สำนักเขตการศึกษาพระปริยัติธรรม แผนกสามัญศึกษา เขต 11 48 เข้าร่วม 13
16 วัดจอมพระ สำนักเขตการศึกษาพระปริยัติธรรม แผนกสามัญศึกษา เขต 11 46 เข้าร่วม 16
17 โพธิ์ศรีวิทยา สำนักเขตการศึกษาพระปริยัติธรรม แผนกสามัญศึกษา เขต 11 46 เข้าร่วม 16
18 ปริยัติสามัญอำเภอปากช่อง สำนักเขตการศึกษาพระปริยัติธรรม แผนกสามัญศึกษา เขต 11 44 เข้าร่วม 18
19 พระปริยัติธรรมพันษีวิทยา สำนักเขตการศึกษาพระปริยัติธรรม แผนกสามัญศึกษา เขต 11 44 เข้าร่วม 18
20 ดวนใหญ่วิทยา สำนักเขตการศึกษาพระปริยัติธรรม แผนกสามัญศึกษา เขต 11 40 เข้าร่วม 20
21 ประชานิมิตโสภิตธรรมภาณ สำนักเขตการศึกษาพระปริยัติธรรม แผนกสามัญศึกษา เขต 11 40 เข้าร่วม 20
22 พระปริยัติธรรมวัดบ้านโนนคูณวิทยา สำนักเขตการศึกษาพระปริยัติธรรม แผนกสามัญศึกษา เขต 11 40 เข้าร่วม 20
23 บูรพาวิทยานุสรณ์ สำนักเขตการศึกษาพระปริยัติธรรม แผนกสามัญศึกษา เขต 11 38 เข้าร่วม 23
24 ปรางค์กู่วิทยา สำนักเขตการศึกษาพระปริยัติธรรม แผนกสามัญศึกษา เขต 11 38 เข้าร่วม 23
25 พระปริยัติธรรมเย้ยปราสาทวิทยา สำนักเขตการศึกษาพระปริยัติธรรม แผนกสามัญศึกษา เขต 11 38 เข้าร่วม 23
26 วัดชัยภูมิวนาราม สำนักเขตการศึกษาพระปริยัติธรรม แผนกสามัญศึกษา เขต 11 38 เข้าร่วม 23
27 โพธิศึกษา สำนักเขตการศึกษาพระปริยัติธรรม แผนกสามัญศึกษา เขต 11 38 เข้าร่วม 23
28 พระปริยัติธรรมตลาดชัยวิทยา สำนักเขตการศึกษาพระปริยัติธรรม แผนกสามัญศึกษา เขต 11 36 เข้าร่วม 28
29 วิสุทธิพรตพิทยาคม สำนักเขตการศึกษาพระปริยัติธรรม แผนกสามัญศึกษา เขต 11 34 เข้าร่วม 29
30 ศรีปริยัติคุณศึกษา สำนักเขตการศึกษาพระปริยัติธรรม แผนกสามัญศึกษา เขต 11 34 เข้าร่วม 29
31 วัดท่าสว่างวิทยา สำนักเขตการศึกษาพระปริยัติธรรม แผนกสามัญศึกษา เขต 11 32 เข้าร่วม 31
32 กันทรลักษ์ธรรมวิทย์ สำนักเขตการศึกษาพระปริยัติธรรม แผนกสามัญศึกษา เขต 11 31 เข้าร่วม 32
33 ปริยัติโกศลวิทยา สำนักเขตการศึกษาพระปริยัติธรรม แผนกสามัญศึกษา เขต 11 30 เข้าร่วม 33
34 พระปริยัติธรรมปักธงชัยวิทยา สำนักเขตการศึกษาพระปริยัติธรรม แผนกสามัญศึกษา เขต 11 - -
35 พระปริยัติธรรมรัตโนภาสวิมลศึกษา สำนักเขตการศึกษาพระปริยัติธรรม แผนกสามัญศึกษา เขต 11 - -
36 วัดประชานิมิตรวิจัยศึกษา สำนักเขตการศึกษาพระปริยัติธรรม แผนกสามัญศึกษา เขต 11 - -

ช่วงคะแนน และระดับเหรียญ
ร้อยละ 80 - 100 รางวัลเกียรติบัตรระดับเหรียญทอง
ร้อยละ 70 – ต่ำกว่า ร้อยละ 80   รางวัลเกียรติบัตรระดับเหรียญเงิน
ร้อยละ 60 – ต่ำกว่า ร้อยละ 70   รางวัลเกียรติบัตรระดับเหรียญทองแดง
ร้อยละ 50 – ต่ำกว่า ร้อยละ 60   รางวัลเกียรติบัตรชมเชย
ต่ำกว่าร้อยละ 50 ได้รับเกียรติบัตรเข้าร่วมการแข่งขัน


ภาษาต่างประเทศ
การแข่งขันตอบปัญหาวิชาภาษาอังกฤษ ม.4-ม.6

ที่ สังกัด คะแนน ระดับ อันดับ
1 บูรพาวิทยานุสรณ์ สำนักเขตการศึกษาพระปริยัติธรรม แผนกสามัญศึกษา เขต 11 72 เงิน ชนะเลิศ
2 ปริยัติธีรวิทยา สำนักเขตการศึกษาพระปริยัติธรรม แผนกสามัญศึกษา เขต 11 66 ทองแดง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑
3 พุทธธรรมวิทยา สำนักเขตการศึกษาพระปริยัติธรรม แผนกสามัญศึกษา เขต 11 56 ชมเชย รองชนะเลิศอันดับที่ ๒
4 บาลีสาธิตวัดศาลาลอยสุรินทร์ สำนักเขตการศึกษาพระปริยัติธรรม แผนกสามัญศึกษา เขต 11 54 ชมเชย 4
5 ปริยัติสามัญนครราชสีมา สำนักเขตการศึกษาพระปริยัติธรรม แผนกสามัญศึกษา เขต 11 52 ชมเชย 5
6 ปริยัติโกศลวิทยา สำนักเขตการศึกษาพระปริยัติธรรม แผนกสามัญศึกษา เขต 11 48 เข้าร่วม 6
7 พระปริยัติธรรมตลาดชัยวิทยา สำนักเขตการศึกษาพระปริยัติธรรม แผนกสามัญศึกษา เขต 11 46 เข้าร่วม 7
8 พระปริยัติธรรมวัดตะกุดเครือปลอก สำนักเขตการศึกษาพระปริยัติธรรม แผนกสามัญศึกษา เขต 11 46 เข้าร่วม 7
9 วัดกลางเมืองเก่าวิทยา สำนักเขตการศึกษาพระปริยัติธรรม แผนกสามัญศึกษา เขต 11 46 เข้าร่วม 7
10 วัดป่าหนองดินดำวิทยาลัย สำนักเขตการศึกษาพระปริยัติธรรม แผนกสามัญศึกษา เขต 11 46 เข้าร่วม 7
11 โพธิ์ศรีวิทยา สำนักเขตการศึกษาพระปริยัติธรรม แผนกสามัญศึกษา เขต 11 46 เข้าร่วม 7
12 ประชานิมิตโสภิตธรรมภาณ สำนักเขตการศึกษาพระปริยัติธรรม แผนกสามัญศึกษา เขต 11 44 เข้าร่วม 12
13 พระปริยัติธรรมพันษีวิทยา สำนักเขตการศึกษาพระปริยัติธรรม แผนกสามัญศึกษา เขต 11 44 เข้าร่วม 12
14 วัดชัยภูมิพิทักษ์(ผาเกิ้ง) สำนักเขตการศึกษาพระปริยัติธรรม แผนกสามัญศึกษา เขต 11 44 เข้าร่วม 12
15 ดวนใหญ่วิทยา สำนักเขตการศึกษาพระปริยัติธรรม แผนกสามัญศึกษา เขต 11 42 เข้าร่วม 15
16 ปริยัติคุณรสวิทยา สำนักเขตการศึกษาพระปริยัติธรรม แผนกสามัญศึกษา เขต 11 42 เข้าร่วม 15
17 พระปริยัติธรรมวัดบ้านโนนคูณวิทยา สำนักเขตการศึกษาพระปริยัติธรรม แผนกสามัญศึกษา เขต 11 42 เข้าร่วม 15
18 วัดท่าสว่างวิทยา สำนักเขตการศึกษาพระปริยัติธรรม แผนกสามัญศึกษา เขต 11 42 เข้าร่วม 15
19 วัดสระกำแพงใหญ่ สำนักเขตการศึกษาพระปริยัติธรรม แผนกสามัญศึกษา เขต 11 42 เข้าร่วม 15
20 สัทธรรมวิทยา สำนักเขตการศึกษาพระปริยัติธรรม แผนกสามัญศึกษา เขต 11 42 เข้าร่วม 15
21 กันทรลักษ์ธรรมวิทย์ สำนักเขตการศึกษาพระปริยัติธรรม แผนกสามัญศึกษา เขต 11 40 เข้าร่วม 21
22 ประจักษ์วิทยานุสรณ์ สำนักเขตการศึกษาพระปริยัติธรรม แผนกสามัญศึกษา เขต 11 40 เข้าร่วม 21
23 พระปริยัติธรรมวัดโพธาราม (แผนกสามัญศึกษา) สำนักเขตการศึกษาพระปริยัติธรรม แผนกสามัญศึกษา เขต 11 40 เข้าร่วม 21
24 โพธิศึกษา สำนักเขตการศึกษาพระปริยัติธรรม แผนกสามัญศึกษา เขต 11 40 เข้าร่วม 21
25 พระปริยัติธรรมวัดบึงกิตติวิทยา สำนักเขตการศึกษาพระปริยัติธรรม แผนกสามัญศึกษา เขต 11 38 เข้าร่วม 25
26 พระปริยัติธรรมเย้ยปราสาทวิทยา สำนักเขตการศึกษาพระปริยัติธรรม แผนกสามัญศึกษา เขต 11 38 เข้าร่วม 25
27 ศรีปริยัติคุณศึกษา สำนักเขตการศึกษาพระปริยัติธรรม แผนกสามัญศึกษา เขต 11 38 เข้าร่วม 25
28 ศรีเกษตรวิทยา สำนักเขตการศึกษาพระปริยัติธรรม แผนกสามัญศึกษา เขต 11 38 เข้าร่วม 25
29 ปริยัติสามัญอำเภอปากช่อง สำนักเขตการศึกษาพระปริยัติธรรม แผนกสามัญศึกษา เขต 11 36 เข้าร่วม 29
30 พระปริยัติธรรมปักธงชัยวิทยา สำนักเขตการศึกษาพระปริยัติธรรม แผนกสามัญศึกษา เขต 11 36 เข้าร่วม 29
31 วิสุทธิพรตพิทยาคม สำนักเขตการศึกษาพระปริยัติธรรม แผนกสามัญศึกษา เขต 11 34 เข้าร่วม 31
32 พระปริยัติธรรมโนนดินแดงวิทยาคม สำนักเขตการศึกษาพระปริยัติธรรม แผนกสามัญศึกษา เขต 11 30 เข้าร่วม 32
33 พระปริยัติธรรมรัตโนภาสวิมลศึกษา สำนักเขตการศึกษาพระปริยัติธรรม แผนกสามัญศึกษา เขต 11 - -

ช่วงคะแนน และระดับเหรียญ
ร้อยละ 80 - 100 รางวัลเกียรติบัตรระดับเหรียญทอง
ร้อยละ 70 – ต่ำกว่า ร้อยละ 80   รางวัลเกียรติบัตรระดับเหรียญเงิน
ร้อยละ 60 – ต่ำกว่า ร้อยละ 70   รางวัลเกียรติบัตรระดับเหรียญทองแดง
ร้อยละ 50 – ต่ำกว่า ร้อยละ 60   รางวัลเกียรติบัตรชมเชย
ต่ำกว่าร้อยละ 50 ได้รับเกียรติบัตรเข้าร่วมการแข่งขัน


ภาษาต่างประเทศ
การแข่งขันตอบปัญหาวิชาภาษาอังกฤษ ม.1-ม.3

ที่ สังกัด คะแนน ระดับ อันดับ
1 ปริยัติคุณรสวิทยา สำนักเขตการศึกษาพระปริยัติธรรม แผนกสามัญศึกษา เขต 11 98 ทอง ชนะเลิศ
2 ปริยัติโกศลวิทยา สำนักเขตการศึกษาพระปริยัติธรรม แผนกสามัญศึกษา เขต 11 74 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๑
3 วิสุทธิพรตพิทยาคม สำนักเขตการศึกษาพระปริยัติธรรม แผนกสามัญศึกษา เขต 11 72 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๒
4 ปริยัติธีรวิทยา สำนักเขตการศึกษาพระปริยัติธรรม แผนกสามัญศึกษา เขต 11 64 ทองแดง 4
5 พระปริยัติธรรมวัดบ้านโนนคูณวิทยา สำนักเขตการศึกษาพระปริยัติธรรม แผนกสามัญศึกษา เขต 11 60 ทองแดง 5
6 บาลีสาธิตวัดศาลาลอยสุรินทร์ สำนักเขตการศึกษาพระปริยัติธรรม แผนกสามัญศึกษา เขต 11 58 ชมเชย 6
7 พระปริยัติธรรมตลาดชัยวิทยา สำนักเขตการศึกษาพระปริยัติธรรม แผนกสามัญศึกษา เขต 11 58 ชมเชย 6
8 พระปริยัติธรรมพันษีวิทยา สำนักเขตการศึกษาพระปริยัติธรรม แผนกสามัญศึกษา เขต 11 58 ชมเชย 6
9 พระปริยัติธรรมวัดบึงกิตติวิทยา สำนักเขตการศึกษาพระปริยัติธรรม แผนกสามัญศึกษา เขต 11 58 ชมเชย 6
10 พระปริยัติธรรมวัดโพธาราม (แผนกสามัญศึกษา) สำนักเขตการศึกษาพระปริยัติธรรม แผนกสามัญศึกษา เขต 11 58 ชมเชย 6
11 พุทธธรรมวิทยา สำนักเขตการศึกษาพระปริยัติธรรม แผนกสามัญศึกษา เขต 11 54 ชมเชย 11
12 วัดท่าสว่างวิทยา สำนักเขตการศึกษาพระปริยัติธรรม แผนกสามัญศึกษา เขต 11 54 ชมเชย 11
13 วัดสระกำแพงใหญ่ สำนักเขตการศึกษาพระปริยัติธรรม แผนกสามัญศึกษา เขต 11 54 ชมเชย 11
14 ดวนใหญ่วิทยา สำนักเขตการศึกษาพระปริยัติธรรม แผนกสามัญศึกษา เขต 11 52 ชมเชย 14
15 วัดป่าหนองดินดำวิทยาลัย สำนักเขตการศึกษาพระปริยัติธรรม แผนกสามัญศึกษา เขต 11 52 ชมเชย 14
16 ศรีปริยัติคุณศึกษา สำนักเขตการศึกษาพระปริยัติธรรม แผนกสามัญศึกษา เขต 11 50 ชมเชย 16
17 ประจักษ์วิทยานุสรณ์ สำนักเขตการศึกษาพระปริยัติธรรม แผนกสามัญศึกษา เขต 11 48 เข้าร่วม 17
18 โพธิศึกษา สำนักเขตการศึกษาพระปริยัติธรรม แผนกสามัญศึกษา เขต 11 48 เข้าร่วม 17
19 ดำรงธรรมศาสนวิชชาลัย สำนักเขตการศึกษาพระปริยัติธรรม แผนกสามัญศึกษา เขต 11 46 เข้าร่วม 19
20 ปริยัติสามัญนครราชสีมา สำนักเขตการศึกษาพระปริยัติธรรม แผนกสามัญศึกษา เขต 11 46 เข้าร่วม 19
21 วัดกลางเมืองเก่าวิทยา สำนักเขตการศึกษาพระปริยัติธรรม แผนกสามัญศึกษา เขต 11 46 เข้าร่วม 19
22 วัดชัยภูมิวนาราม สำนักเขตการศึกษาพระปริยัติธรรม แผนกสามัญศึกษา เขต 11 46 เข้าร่วม 19
23 พระปริยัติธรรมเย้ยปราสาทวิทยา สำนักเขตการศึกษาพระปริยัติธรรม แผนกสามัญศึกษา เขต 11 44 เข้าร่วม 23
24 วัดชัยภูมิพิทักษ์(ผาเกิ้ง) สำนักเขตการศึกษาพระปริยัติธรรม แผนกสามัญศึกษา เขต 11 42 เข้าร่วม 24
25 สระมะค่าวิทยา สำนักเขตการศึกษาพระปริยัติธรรม แผนกสามัญศึกษา เขต 11 42 เข้าร่วม 24
26 บูรพาวิทยานุสรณ์ สำนักเขตการศึกษาพระปริยัติธรรม แผนกสามัญศึกษา เขต 11 40 เข้าร่วม 26
27 กันทรลักษ์ธรรมวิทย์ สำนักเขตการศึกษาพระปริยัติธรรม แผนกสามัญศึกษา เขต 11 38 เข้าร่วม 27
28 ประชานิมิตโสภิตธรรมภาณ สำนักเขตการศึกษาพระปริยัติธรรม แผนกสามัญศึกษา เขต 11 38 เข้าร่วม 27
29 พระปริยัติธรรมโนนดินแดงวิทยาคม สำนักเขตการศึกษาพระปริยัติธรรม แผนกสามัญศึกษา เขต 11 38 เข้าร่วม 27
30 วัดจอมพระ สำนักเขตการศึกษาพระปริยัติธรรม แผนกสามัญศึกษา เขต 11 38 เข้าร่วม 27
31 ศรีเกษตรวิทยา สำนักเขตการศึกษาพระปริยัติธรรม แผนกสามัญศึกษา เขต 11 38 เข้าร่วม 27
32 โพธิ์ศรีวิทยา สำนักเขตการศึกษาพระปริยัติธรรม แผนกสามัญศึกษา เขต 11 38 เข้าร่วม 27
33 ปริยัติสามัญอำเภอปากช่อง สำนักเขตการศึกษาพระปริยัติธรรม แผนกสามัญศึกษา เขต 11 32 เข้าร่วม 33
34 พระปริยัติธรรมปักธงชัยวิทยา สำนักเขตการศึกษาพระปริยัติธรรม แผนกสามัญศึกษา เขต 11 - -
35 พระปริยัติธรรมรัตโนภาสวิมลศึกษา สำนักเขตการศึกษาพระปริยัติธรรม แผนกสามัญศึกษา เขต 11 - -
36 วัดประชานิมิตรวิจัยศึกษา สำนักเขตการศึกษาพระปริยัติธรรม แผนกสามัญศึกษา เขต 11 - -

ช่วงคะแนน และระดับเหรียญ
ร้อยละ 80 - 100 รางวัลเกียรติบัตรระดับเหรียญทอง
ร้อยละ 70 – ต่ำกว่า ร้อยละ 80   รางวัลเกียรติบัตรระดับเหรียญเงิน
ร้อยละ 60 – ต่ำกว่า ร้อยละ 70   รางวัลเกียรติบัตรระดับเหรียญทองแดง
ร้อยละ 50 – ต่ำกว่า ร้อยละ 60   รางวัลเกียรติบัตรชมเชย
ต่ำกว่าร้อยละ 50 ได้รับเกียรติบัตรเข้าร่วมการแข่งขัน


ภาษาต่างประเทศ
การแข่งขันบรรยายธรรม ภาคภาษาอังกฤษ ม.4-ม.6

ที่ สังกัด คะแนน ระดับ อันดับ
1 ปริยัติโกศลวิทยา สำนักเขตการศึกษาพระปริยัติธรรม แผนกสามัญศึกษา เขต 11 84.80 ทอง ชนะเลิศ
2 ปริยัติธีรวิทยา สำนักเขตการศึกษาพระปริยัติธรรม แผนกสามัญศึกษา เขต 11 80.80 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑
3 พระปริยัติธรรมรัตโนภาสวิมลศึกษา สำนักเขตการศึกษาพระปริยัติธรรม แผนกสามัญศึกษา เขต 11 74.80 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๒
4 บาลีสาธิตวัดศาลาลอยสุรินทร์ สำนักเขตการศึกษาพระปริยัติธรรม แผนกสามัญศึกษา เขต 11 74 เงิน 4
5 พุทธธรรมวิทยา สำนักเขตการศึกษาพระปริยัติธรรม แผนกสามัญศึกษา เขต 11 70.20 เงิน 5
6 ศรีปริยัติคุณศึกษา สำนักเขตการศึกษาพระปริยัติธรรม แผนกสามัญศึกษา เขต 11 67.60 ทองแดง 6
7 พระปริยัติธรรมโนนดินแดงวิทยาคม สำนักเขตการศึกษาพระปริยัติธรรม แผนกสามัญศึกษา เขต 11 67.20 ทองแดง 7
8 พระปริยัติธรรมวัดตะกุดเครือปลอก สำนักเขตการศึกษาพระปริยัติธรรม แผนกสามัญศึกษา เขต 11 65.20 ทองแดง 8
9 วัดสระกำแพงใหญ่ สำนักเขตการศึกษาพระปริยัติธรรม แผนกสามัญศึกษา เขต 11 61.80 ทองแดง 9
10 วิสุทธิพรตพิทยาคม สำนักเขตการศึกษาพระปริยัติธรรม แผนกสามัญศึกษา เขต 11 61.40 ทองแดง 10
11 ประจักษ์วิทยานุสรณ์ สำนักเขตการศึกษาพระปริยัติธรรม แผนกสามัญศึกษา เขต 11 - -
12 ประชานิมิตโสภิตธรรมภาณ สำนักเขตการศึกษาพระปริยัติธรรม แผนกสามัญศึกษา เขต 11 - -
13 พระปริยัติธรรมวัดบึงกิตติวิทยา สำนักเขตการศึกษาพระปริยัติธรรม แผนกสามัญศึกษา เขต 11 - -
14 พระปริยัติธรรมวัดบ้านโนนคูณวิทยา สำนักเขตการศึกษาพระปริยัติธรรม แผนกสามัญศึกษา เขต 11 - -
15 พระปริยัติธรรมเย้ยปราสาทวิทยา สำนักเขตการศึกษาพระปริยัติธรรม แผนกสามัญศึกษา เขต 11 - -

ช่วงคะแนน และระดับเหรียญ
ร้อยละ 80 - 100 รางวัลเกียรติบัตรระดับเหรียญทอง
ร้อยละ 70 – ต่ำกว่า ร้อยละ 80   รางวัลเกียรติบัตรระดับเหรียญเงิน
ร้อยละ 60 – ต่ำกว่า ร้อยละ 70   รางวัลเกียรติบัตรระดับเหรียญทองแดง
ร้อยละ 50 – ต่ำกว่า ร้อยละ 60   รางวัลเกียรติบัตรชมเชย
ต่ำกว่าร้อยละ 50 ได้รับเกียรติบัตรเข้าร่วมการแข่งขัน


การงานอาชีพและเทคโนโลยี
การแข่งขันตอบปัญหาวิชาการงานอาชีพ ม.4-ม.6

ที่ สังกัด คะแนน ระดับ อันดับ
1 พระปริยัติธรรมวัดตะกุดเครือปลอก สำนักเขตการศึกษาพระปริยัติธรรม แผนกสามัญศึกษา เขต 11 80 ทอง ชนะเลิศ
2 วัดท่าสว่างวิทยา สำนักเขตการศึกษาพระปริยัติธรรม แผนกสามัญศึกษา เขต 11 78 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๑
3 ปริยัติคุณรสวิทยา สำนักเขตการศึกษาพระปริยัติธรรม แผนกสามัญศึกษา เขต 11 77 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๒
4 ดวนใหญ่วิทยา สำนักเขตการศึกษาพระปริยัติธรรม แผนกสามัญศึกษา เขต 11 76 เงิน 4
5 สัทธรรมวิทยา สำนักเขตการศึกษาพระปริยัติธรรม แผนกสามัญศึกษา เขต 11 72 เงิน 5
6 โพธิ์ศรีวิทยา สำนักเขตการศึกษาพระปริยัติธรรม แผนกสามัญศึกษา เขต 11 72 เงิน 5
7 พระปริยัติธรรมวัดบึงกิตติวิทยา สำนักเขตการศึกษาพระปริยัติธรรม แผนกสามัญศึกษา เขต 11 68 ทองแดง 7
8 วัดชัยภูมิพิทักษ์(ผาเกิ้ง) สำนักเขตการศึกษาพระปริยัติธรรม แผนกสามัญศึกษา เขต 11 68 ทองแดง 7
9 วัดจอมพระ สำนักเขตการศึกษาพระปริยัติธรรม แผนกสามัญศึกษา เขต 11 66 ทองแดง 9
10 ปริยัติโกศลวิทยา สำนักเขตการศึกษาพระปริยัติธรรม แผนกสามัญศึกษา เขต 11 64 ทองแดง 10
11 วัดชัยภูมิวนาราม สำนักเขตการศึกษาพระปริยัติธรรม แผนกสามัญศึกษา เขต 11 64 ทองแดง 10
12 ประชานิมิตโสภิตธรรมภาณ สำนักเขตการศึกษาพระปริยัติธรรม แผนกสามัญศึกษา เขต 11 62 ทองแดง 12
13 ปริยัติธีรวิทยา สำนักเขตการศึกษาพระปริยัติธรรม แผนกสามัญศึกษา เขต 11 62 ทองแดง 12
14 ปริยัติสามัญนครราชสีมา สำนักเขตการศึกษาพระปริยัติธรรม แผนกสามัญศึกษา เขต 11 62 ทองแดง 12
15 ปริยัติสามัญอำเภอปากช่อง สำนักเขตการศึกษาพระปริยัติธรรม แผนกสามัญศึกษา เขต 11 62 ทองแดง 12
16 วัดป่าหนองดินดำวิทยาลัย สำนักเขตการศึกษาพระปริยัติธรรม แผนกสามัญศึกษา เขต 11 62 ทองแดง 12
17 พระปริยัติธรรมวัดโพธาราม (แผนกสามัญศึกษา) สำนักเขตการศึกษาพระปริยัติธรรม แผนกสามัญศึกษา เขต 11 60 ทองแดง 17
18 วัดสระกำแพงใหญ่ สำนักเขตการศึกษาพระปริยัติธรรม แผนกสามัญศึกษา เขต 11 60 ทองแดง 17
19 สระมะค่าวิทยา สำนักเขตการศึกษาพระปริยัติธรรม แผนกสามัญศึกษา เขต 11 60 ทองแดง 17
20 พุทธธรรมวิทยา สำนักเขตการศึกษาพระปริยัติธรรม แผนกสามัญศึกษา เขต 11 58 ชมเชย 20
21 กันทรลักษ์ธรรมวิทย์ สำนักเขตการศึกษาพระปริยัติธรรม แผนกสามัญศึกษา เขต 11 54 ชมเชย 21
22 วัดกลางเมืองเก่าวิทยา สำนักเขตการศึกษาพระปริยัติธรรม แผนกสามัญศึกษา เขต 11 54 ชมเชย 21
23 ศรีเกษตรวิทยา สำนักเขตการศึกษาพระปริยัติธรรม แผนกสามัญศึกษา เขต 11 54 ชมเชย 21
24 บาลีสาธิตวัดศาลาลอยสุรินทร์ สำนักเขตการศึกษาพระปริยัติธรรม แผนกสามัญศึกษา เขต 11 52 ชมเชย 24
25 ประจักษ์วิทยานุสรณ์ สำนักเขตการศึกษาพระปริยัติธรรม แผนกสามัญศึกษา เขต 11 52 ชมเชย 24
26 ปรางค์กู่วิทยา สำนักเขตการศึกษาพระปริยัติธรรม แผนกสามัญศึกษา เขต 11 50 ชมเชย 26
27 วิสุทธิพรตพิทยาคม สำนักเขตการศึกษาพระปริยัติธรรม แผนกสามัญศึกษา เขต 11 50 ชมเชย 26
28 พระปริยัติธรรมโนนดินแดงวิทยาคม สำนักเขตการศึกษาพระปริยัติธรรม แผนกสามัญศึกษา เขต 11 46 เข้าร่วม 28
29 ศรีปริยัติคุณศึกษา สำนักเขตการศึกษาพระปริยัติธรรม แผนกสามัญศึกษา เขต 11 46 เข้าร่วม 28
30 พระปริยัติธรรมตลาดชัยวิทยา สำนักเขตการศึกษาพระปริยัติธรรม แผนกสามัญศึกษา เขต 11 42 เข้าร่วม 30
31 พระปริยัติธรรมวัดบ้านโนนคูณวิทยา สำนักเขตการศึกษาพระปริยัติธรรม แผนกสามัญศึกษา เขต 11 42 เข้าร่วม 30
32 ดอนหวายพิทยาคม สำนักเขตการศึกษาพระปริยัติธรรม แผนกสามัญศึกษา เขต 11 - -
33 พระปริยัติธรรมรัตโนภาสวิมลศึกษา สำนักเขตการศึกษาพระปริยัติธรรม แผนกสามัญศึกษา เขต 11 - -

ช่วงคะแนน และระดับเหรียญ
ร้อยละ 80 - 100 รางวัลเกียรติบัตรระดับเหรียญทอง
ร้อยละ 70 – ต่ำกว่า ร้อยละ 80   รางวัลเกียรติบัตรระดับเหรียญเงิน
ร้อยละ 60 – ต่ำกว่า ร้อยละ 70   รางวัลเกียรติบัตรระดับเหรียญทองแดง
ร้อยละ 50 – ต่ำกว่า ร้อยละ 60   รางวัลเกียรติบัตรชมเชย
ต่ำกว่าร้อยละ 50 ได้รับเกียรติบัตรเข้าร่วมการแข่งขัน


การงานอาชีพและเทคโนโลยี
การแข่งขันตอบปัญหาวิชาการงานอาชีพ ม.1-ม.3

ที่ สังกัด คะแนน ระดับ อันดับ
1 พระปริยัติธรรมพันษีวิทยา สำนักเขตการศึกษาพระปริยัติธรรม แผนกสามัญศึกษา เขต 11 84 ทอง ชนะเลิศ
2 ปริยัติโกศลวิทยา สำนักเขตการศึกษาพระปริยัติธรรม แผนกสามัญศึกษา เขต 11 74 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๑
3 วัดจอมพระ สำนักเขตการศึกษาพระปริยัติธรรม แผนกสามัญศึกษา เขต 11 67 ทองแดง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒
4 ปริยัติธีรวิทยา สำนักเขตการศึกษาพระปริยัติธรรม แผนกสามัญศึกษา เขต 11 66 ทองแดง 4
5 ดวนใหญ่วิทยา สำนักเขตการศึกษาพระปริยัติธรรม แผนกสามัญศึกษา เขต 11 60 ทองแดง 5
6 วัดกลางเมืองเก่าวิทยา สำนักเขตการศึกษาพระปริยัติธรรม แผนกสามัญศึกษา เขต 11 60 ทองแดง 5
7 วัดท่าสว่างวิทยา สำนักเขตการศึกษาพระปริยัติธรรม แผนกสามัญศึกษา เขต 11 60 ทองแดง 5
8 บาลีสาธิตวัดศาลาลอยสุรินทร์ สำนักเขตการศึกษาพระปริยัติธรรม แผนกสามัญศึกษา เขต 11 58 ชมเชย 8
9 พระปริยัติธรรมวัดบึงกิตติวิทยา สำนักเขตการศึกษาพระปริยัติธรรม แผนกสามัญศึกษา เขต 11 56 ชมเชย 9
10 กันทรลักษ์ธรรมวิทย์ สำนักเขตการศึกษาพระปริยัติธรรม แผนกสามัญศึกษา เขต 11 52 ชมเชย 10
11 ปรางค์กู่วิทยา สำนักเขตการศึกษาพระปริยัติธรรม แผนกสามัญศึกษา เขต 11 52 ชมเชย 10
12 ปริยัติสามัญอำเภอปากช่อง สำนักเขตการศึกษาพระปริยัติธรรม แผนกสามัญศึกษา เขต 11 52 ชมเชย 10
13 พุทธธรรมวิทยา สำนักเขตการศึกษาพระปริยัติธรรม แผนกสามัญศึกษา เขต 11 52 ชมเชย 10
14 ศรีเกษตรวิทยา สำนักเขตการศึกษาพระปริยัติธรรม แผนกสามัญศึกษา เขต 11 52 ชมเชย 10
15 ประจักษ์วิทยานุสรณ์ สำนักเขตการศึกษาพระปริยัติธรรม แผนกสามัญศึกษา เขต 11 50 ชมเชย 15
16 พระปริยัติธรรมวัดตะกุดเครือปลอก สำนักเขตการศึกษาพระปริยัติธรรม แผนกสามัญศึกษา เขต 11 50 ชมเชย 15
17 พระปริยัติธรรมวัดโพธาราม (แผนกสามัญศึกษา) สำนักเขตการศึกษาพระปริยัติธรรม แผนกสามัญศึกษา เขต 11 50 ชมเชย 15
18 ศรีปริยัติคุณศึกษา สำนักเขตการศึกษาพระปริยัติธรรม แผนกสามัญศึกษา เขต 11 50 ชมเชย 15
19 วัดป่าหนองดินดำวิทยาลัย สำนักเขตการศึกษาพระปริยัติธรรม แผนกสามัญศึกษา เขต 11 48 เข้าร่วม 19
20 วัดสระกำแพงใหญ่ สำนักเขตการศึกษาพระปริยัติธรรม แผนกสามัญศึกษา เขต 11 48 เข้าร่วม 19
21 ปริยัติสามัญนครราชสีมา สำนักเขตการศึกษาพระปริยัติธรรม แผนกสามัญศึกษา เขต 11 46 เข้าร่วม 21
22 พระปริยัติธรรมตลาดชัยวิทยา สำนักเขตการศึกษาพระปริยัติธรรม แผนกสามัญศึกษา เขต 11 46 เข้าร่วม 21
23 พระปริยัติธรรมวัดบ้านโนนคูณวิทยา สำนักเขตการศึกษาพระปริยัติธรรม แผนกสามัญศึกษา เขต 11 46 เข้าร่วม 21
24 ดำรงธรรมศาสนวิชชาลัย สำนักเขตการศึกษาพระปริยัติธรรม แผนกสามัญศึกษา เขต 11 44 เข้าร่วม 24
25 ปริยัติคุณรสวิทยา สำนักเขตการศึกษาพระปริยัติธรรม แผนกสามัญศึกษา เขต 11 44 เข้าร่วม 24
26 วัดชัยภูมิวนาราม สำนักเขตการศึกษาพระปริยัติธรรม แผนกสามัญศึกษา เขต 11 44 เข้าร่วม 24
27 ดอนหวายพิทยาคม สำนักเขตการศึกษาพระปริยัติธรรม แผนกสามัญศึกษา เขต 11 42 เข้าร่วม 27
28 พระปริยัติธรรมโนนดินแดงวิทยาคม สำนักเขตการศึกษาพระปริยัติธรรม แผนกสามัญศึกษา เขต 11 40 เข้าร่วม 28
29 ประชานิมิตโสภิตธรรมภาณ สำนักเขตการศึกษาพระปริยัติธรรม แผนกสามัญศึกษา เขต 11 36 เข้าร่วม 29
30 วัดชัยภูมิพิทักษ์(ผาเกิ้ง) สำนักเขตการศึกษาพระปริยัติธรรม แผนกสามัญศึกษา เขต 11 36 เข้าร่วม 29
31 โพธิ์ศรีวิทยา สำนักเขตการศึกษาพระปริยัติธรรม แผนกสามัญศึกษา เขต 11 36 เข้าร่วม 29
32 สระมะค่าวิทยา สำนักเขตการศึกษาพระปริยัติธรรม แผนกสามัญศึกษา เขต 11 34 เข้าร่วม 32
33 วิสุทธิพรตพิทยาคม สำนักเขตการศึกษาพระปริยัติธรรม แผนกสามัญศึกษา เขต 11 32 เข้าร่วม 33
34 พระปริยัติธรรมปักธงชัยวิทยา สำนักเขตการศึกษาพระปริยัติธรรม แผนกสามัญศึกษา เขต 11 - -
35 พระปริยัติธรรมรัตโนภาสวิมลศึกษา สำนักเขตการศึกษาพระปริยัติธรรม แผนกสามัญศึกษา เขต 11 - -
36 พระปริยัติธรรมเย้ยปราสาทวิทยา สำนักเขตการศึกษาพระปริยัติธรรม แผนกสามัญศึกษา เขต 11 - -

ช่วงคะแนน และระดับเหรียญ
ร้อยละ 80 - 100 รางวัลเกียรติบัตรระดับเหรียญทอง
ร้อยละ 70 – ต่ำกว่า ร้อยละ 80   รางวัลเกียรติบัตรระดับเหรียญเงิน
ร้อยละ 60 – ต่ำกว่า ร้อยละ 70   รางวัลเกียรติบัตรระดับเหรียญทองแดง
ร้อยละ 50 – ต่ำกว่า ร้อยละ 60   รางวัลเกียรติบัตรชมเชย
ต่ำกว่าร้อยละ 50 ได้รับเกียรติบัตรเข้าร่วมการแข่งขัน


ศิลปะ
การแข่งขันตอบปัญหาวิชาศิลปะ ม.4-ม.6

ที่ สังกัด คะแนน ระดับ อันดับ
1 พระปริยัติธรรมวัดตะกุดเครือปลอก สำนักเขตการศึกษาพระปริยัติธรรม แผนกสามัญศึกษา เขต 11 75 เงิน ชนะเลิศ
2 ปริยัติสามัญนครราชสีมา สำนักเขตการศึกษาพระปริยัติธรรม แผนกสามัญศึกษา เขต 11 63 ทองแดง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑
3 พระปริยัติธรรมวัดโพธาราม (แผนกสามัญศึกษา) สำนักเขตการศึกษาพระปริยัติธรรม แผนกสามัญศึกษา เขต 11 62 ทองแดง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒
4 โพธิ์ศรีวิทยา สำนักเขตการศึกษาพระปริยัติธรรม แผนกสามัญศึกษา เขต 11 61 ทองแดง 4
5 ปริยัติสามัญอำเภอปากช่อง สำนักเขตการศึกษาพระปริยัติธรรม แผนกสามัญศึกษา เขต 11 60 ทองแดง 5
6 วัดชัยภูมิพิทักษ์(ผาเกิ้ง) สำนักเขตการศึกษาพระปริยัติธรรม แผนกสามัญศึกษา เขต 11 60 ทองแดง 5
7 บาลีสาธิตวัดศาลาลอยสุรินทร์ สำนักเขตการศึกษาพระปริยัติธรรม แผนกสามัญศึกษา เขต 11 58 ชมเชย 7
8 กันทรลักษ์ธรรมวิทย์ สำนักเขตการศึกษาพระปริยัติธรรม แผนกสามัญศึกษา เขต 11 57 ชมเชย 8
9 ดวนใหญ่วิทยา สำนักเขตการศึกษาพระปริยัติธรรม แผนกสามัญศึกษา เขต 11 57 ชมเชย 8
10 ปริยัติโกศลวิทยา สำนักเขตการศึกษาพระปริยัติธรรม แผนกสามัญศึกษา เขต 11 57 ชมเชย 8
11 ประจักษ์วิทยานุสรณ์ สำนักเขตการศึกษาพระปริยัติธรรม แผนกสามัญศึกษา เขต 11 55 ชมเชย 11
12 ปริยัติธีรวิทยา สำนักเขตการศึกษาพระปริยัติธรรม แผนกสามัญศึกษา เขต 11 55 ชมเชย 11
13 ศรีปริยัติคุณศึกษา สำนักเขตการศึกษาพระปริยัติธรรม แผนกสามัญศึกษา เขต 11 52 ชมเชย 13
14 สัทธรรมวิทยา สำนักเขตการศึกษาพระปริยัติธรรม แผนกสามัญศึกษา เขต 11 52 ชมเชย 13
15 พระปริยัติธรรมเย้ยปราสาทวิทยา สำนักเขตการศึกษาพระปริยัติธรรม แผนกสามัญศึกษา เขต 11 51 ชมเชย 15
16 พระปริยัติธรรมโนนดินแดงวิทยาคม สำนักเขตการศึกษาพระปริยัติธรรม แผนกสามัญศึกษา เขต 11 51 ชมเชย 15
17 พระปริยัติธรรมปักธงชัยวิทยา สำนักเขตการศึกษาพระปริยัติธรรม แผนกสามัญศึกษา เขต 11 50 ชมเชย 17
18 พระปริยัติธรรมวัดบึงกิตติวิทยา สำนักเขตการศึกษาพระปริยัติธรรม แผนกสามัญศึกษา เขต 11 50 ชมเชย 17
19 พระปริยัติธรรมวัดบ้านโนนคูณวิทยา สำนักเขตการศึกษาพระปริยัติธรรม แผนกสามัญศึกษา เขต 11 50 ชมเชย 17
20 วัดกลางเมืองเก่าวิทยา สำนักเขตการศึกษาพระปริยัติธรรม แผนกสามัญศึกษา เขต 11 49 เข้าร่วม 20
21 สระมะค่าวิทยา สำนักเขตการศึกษาพระปริยัติธรรม แผนกสามัญศึกษา เขต 11 49 เข้าร่วม 20
22 วัดป่าหนองดินดำวิทยาลัย สำนักเขตการศึกษาพระปริยัติธรรม แผนกสามัญศึกษา เขต 11 48 เข้าร่วม 22
23 วัดสระกำแพงใหญ่ สำนักเขตการศึกษาพระปริยัติธรรม แผนกสามัญศึกษา เขต 11 48 เข้าร่วม 22
24 ปรางค์กู่วิทยา สำนักเขตการศึกษาพระปริยัติธรรม แผนกสามัญศึกษา เขต 11 47 เข้าร่วม 24
25 ศรีเกษตรวิทยา สำนักเขตการศึกษาพระปริยัติธรรม แผนกสามัญศึกษา เขต 11 47 เข้าร่วม 24
26 ประชานิมิตโสภิตธรรมภาณ สำนักเขตการศึกษาพระปริยัติธรรม แผนกสามัญศึกษา เขต 11 46 เข้าร่วม 26
27 วิสุทธิพรตพิทยาคม สำนักเขตการศึกษาพระปริยัติธรรม แผนกสามัญศึกษา เขต 11 46 เข้าร่วม 26
28 พระปริยัติธรรมรัตโนภาสวิมลศึกษา สำนักเขตการศึกษาพระปริยัติธรรม แผนกสามัญศึกษา เขต 11 - -
29 พุทธธรรมวิทยา สำนักเขตการศึกษาพระปริยัติธรรม แผนกสามัญศึกษา เขต 11 - -
30 วัดท่าสว่างวิทยา สำนักเขตการศึกษาพระปริยัติธรรม แผนกสามัญศึกษา เขต 11 - -

ช่วงคะแนน และระดับเหรียญ
ร้อยละ 80 - 100 รางวัลเกียรติบัตรระดับเหรียญทอง
ร้อยละ 70 – ต่ำกว่า ร้อยละ 80   รางวัลเกียรติบัตรระดับเหรียญเงิน
ร้อยละ 60 – ต่ำกว่า ร้อยละ 70   รางวัลเกียรติบัตรระดับเหรียญทองแดง
ร้อยละ 50 – ต่ำกว่า ร้อยละ 60   รางวัลเกียรติบัตรชมเชย
ต่ำกว่าร้อยละ 50 ได้รับเกียรติบัตรเข้าร่วมการแข่งขัน


ศิลปะ
การแข่งขันตอบปัญหาวิชาศิลปะ ม.1-ม.3

ที่ สังกัด คะแนน ระดับ อันดับ
1 ปริยัติโกศลวิทยา สำนักเขตการศึกษาพระปริยัติธรรม แผนกสามัญศึกษา เขต 11 74 เงิน ชนะเลิศ
2 บาลีสาธิตวัดศาลาลอยสุรินทร์ สำนักเขตการศึกษาพระปริยัติธรรม แผนกสามัญศึกษา เขต 11 66 ทองแดง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑
3 พระปริยัติธรรมวัดบึงกิตติวิทยา สำนักเขตการศึกษาพระปริยัติธรรม แผนกสามัญศึกษา เขต 11 64 ทองแดง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒
4 ปรางค์กู่วิทยา สำนักเขตการศึกษาพระปริยัติธรรม แผนกสามัญศึกษา เขต 11 62 ทองแดง 4
5 วัดป่าหนองดินดำวิทยาลัย สำนักเขตการศึกษาพระปริยัติธรรม แผนกสามัญศึกษา เขต 11 60 ทองแดง 5
6 ประจักษ์วิทยานุสรณ์ สำนักเขตการศึกษาพระปริยัติธรรม แผนกสามัญศึกษา เขต 11 58 ชมเชย 6
7 ปริยัติธีรวิทยา สำนักเขตการศึกษาพระปริยัติธรรม แผนกสามัญศึกษา เขต 11 58 ชมเชย 6
8 พระปริยัติธรรมเย้ยปราสาทวิทยา สำนักเขตการศึกษาพระปริยัติธรรม แผนกสามัญศึกษา เขต 11 58 ชมเชย 6
9 วัดท่าสว่างวิทยา สำนักเขตการศึกษาพระปริยัติธรรม แผนกสามัญศึกษา เขต 11 58 ชมเชย 6
10 ดำรงธรรมศาสนวิชชาลัย สำนักเขตการศึกษาพระปริยัติธรรม แผนกสามัญศึกษา เขต 11 56 ชมเชย 10
11 วัดสระกำแพงใหญ่ สำนักเขตการศึกษาพระปริยัติธรรม แผนกสามัญศึกษา เขต 11 56 ชมเชย 10
12 พระปริยัติธรรมโนนดินแดงวิทยาคม สำนักเขตการศึกษาพระปริยัติธรรม แผนกสามัญศึกษา เขต 11 54 ชมเชย 12
13 วัดชัยภูมิพิทักษ์(ผาเกิ้ง) สำนักเขตการศึกษาพระปริยัติธรรม แผนกสามัญศึกษา เขต 11 54 ชมเชย 12
14 กันทรลักษ์ธรรมวิทย์ สำนักเขตการศึกษาพระปริยัติธรรม แผนกสามัญศึกษา เขต 11 52 ชมเชย 14
15 ดวนใหญ่วิทยา สำนักเขตการศึกษาพระปริยัติธรรม แผนกสามัญศึกษา เขต 11 52 ชมเชย 14
16 ประชานิมิตโสภิตธรรมภาณ สำนักเขตการศึกษาพระปริยัติธรรม แผนกสามัญศึกษา เขต 11 52 ชมเชย 14
17 ศรีปริยัติคุณศึกษา สำนักเขตการศึกษาพระปริยัติธรรม แผนกสามัญศึกษา เขต 11 52 ชมเชย 14
18 วัดกลางเมืองเก่าวิทยา สำนักเขตการศึกษาพระปริยัติธรรม แผนกสามัญศึกษา เขต 11 50 ชมเชย 18
19 โพธิ์ศรีวิทยา สำนักเขตการศึกษาพระปริยัติธรรม แผนกสามัญศึกษา เขต 11 50 ชมเชย 18
20 ดอนหวายพิทยาคม สำนักเขตการศึกษาพระปริยัติธรรม แผนกสามัญศึกษา เขต 11 48 เข้าร่วม 20
21 พระปริยัติธรรมวัดโพธาราม (แผนกสามัญศึกษา) สำนักเขตการศึกษาพระปริยัติธรรม แผนกสามัญศึกษา เขต 11 48 เข้าร่วม 20
22 พุทธธรรมวิทยา สำนักเขตการศึกษาพระปริยัติธรรม แผนกสามัญศึกษา เขต 11 48 เข้าร่วม 20
23 วัดจอมพระ สำนักเขตการศึกษาพระปริยัติธรรม แผนกสามัญศึกษา เขต 11 48 เข้าร่วม 20
24 ศรีเกษตรวิทยา สำนักเขตการศึกษาพระปริยัติธรรม แผนกสามัญศึกษา เขต 11 48 เข้าร่วม 20
25 สระมะค่าวิทยา สำนักเขตการศึกษาพระปริยัติธรรม แผนกสามัญศึกษา เขต 11 48 เข้าร่วม 20
26 ปริยัติสามัญอำเภอปากช่อง สำนักเขตการศึกษาพระปริยัติธรรม แผนกสามัญศึกษา เขต 11 46 เข้าร่วม 26
27 วัดชัยภูมิวนาราม สำนักเขตการศึกษาพระปริยัติธรรม แผนกสามัญศึกษา เขต 11 44 เข้าร่วม 27
28 วิสุทธิพรตพิทยาคม สำนักเขตการศึกษาพระปริยัติธรรม แผนกสามัญศึกษา เขต 11 44 เข้าร่วม 27
29 พระปริยัติธรรมพันษีวิทยา สำนักเขตการศึกษาพระปริยัติธรรม แผนกสามัญศึกษา เขต 11 38 เข้าร่วม 29
30 พระปริยัติธรรมวัดบ้านโนนคูณวิทยา สำนักเขตการศึกษาพระปริยัติธรรม แผนกสามัญศึกษา เขต 11 34 เข้าร่วม 30
31 พระปริยัติธรรมปักธงชัยวิทยา สำนักเขตการศึกษาพระปริยัติธรรม แผนกสามัญศึกษา เขต 11 - -
32 พระปริยัติธรรมรัตโนภาสวิมลศึกษา สำนักเขตการศึกษาพระปริยัติธรรม แผนกสามัญศึกษา เขต 11 - -

ช่วงคะแนน และระดับเหรียญ
ร้อยละ 80 - 100 รางวัลเกียรติบัตรระดับเหรียญทอง
ร้อยละ 70 – ต่ำกว่า ร้อยละ 80   รางวัลเกียรติบัตรระดับเหรียญเงิน
ร้อยละ 60 – ต่ำกว่า ร้อยละ 70   รางวัลเกียรติบัตรระดับเหรียญทองแดง
ร้อยละ 50 – ต่ำกว่า ร้อยละ 60   รางวัลเกียรติบัตรชมเชย
ต่ำกว่าร้อยละ 50 ได้รับเกียรติบัตรเข้าร่วมการแข่งขัน


ศิลปะ
การแข่งขันวาดภาพระบายสี (ใช้สีโปสเตอร์) ม.4-ม.6

ที่ สังกัด คะแนน ระดับ อันดับ
1 ปริยัติสามัญนครราชสีมา สำนักเขตการศึกษาพระปริยัติธรรม แผนกสามัญศึกษา เขต 11 95 ทอง ชนะเลิศ
2 ดำรงธรรมศาสนวิชชาลัย สำนักเขตการศึกษาพระปริยัติธรรม แผนกสามัญศึกษา เขต 11 94 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑
3 ปริยัติธีรวิทยา สำนักเขตการศึกษาพระปริยัติธรรม แผนกสามัญศึกษา เขต 11 93 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒
4 พุทธธรรมวิทยา สำนักเขตการศึกษาพระปริยัติธรรม แผนกสามัญศึกษา เขต 11 90 ทอง 4
5 ประจักษ์วิทยานุสรณ์ สำนักเขตการศึกษาพระปริยัติธรรม แผนกสามัญศึกษา เขต 11 89 ทอง 5
6 โพธิ์ศรีวิทยา สำนักเขตการศึกษาพระปริยัติธรรม แผนกสามัญศึกษา เขต 11 79 เงิน 6
7 บาลีสาธิตวัดศาลาลอยสุรินทร์ สำนักเขตการศึกษาพระปริยัติธรรม แผนกสามัญศึกษา เขต 11 78 เงิน 7
8 พระปริยัติธรรมวัดตะกุดเครือปลอก สำนักเขตการศึกษาพระปริยัติธรรม แผนกสามัญศึกษา เขต 11 78 เงิน 7
9 ปริยัติสามัญอำเภอปากช่อง สำนักเขตการศึกษาพระปริยัติธรรม แผนกสามัญศึกษา เขต 11 75 เงิน 9
10 ปริยัติโกศลวิทยา สำนักเขตการศึกษาพระปริยัติธรรม แผนกสามัญศึกษา เขต 11 75 เงิน 9
11 วิสุทธิพรตพิทยาคม สำนักเขตการศึกษาพระปริยัติธรรม แผนกสามัญศึกษา เขต 11 75 เงิน 9
12 วัดกลางเมืองเก่าวิทยา สำนักเขตการศึกษาพระปริยัติธรรม แผนกสามัญศึกษา เขต 11 72 เงิน 12
13 ดวนใหญ่วิทยา สำนักเขตการศึกษาพระปริยัติธรรม แผนกสามัญศึกษา เขต 11 66 ทองแดง 13
14 พระปริยัติธรรมวัดบึงกิตติวิทยา สำนักเขตการศึกษาพระปริยัติธรรม แผนกสามัญศึกษา เขต 11 66 ทองแดง 13
15 ศรีเกษตรวิทยา สำนักเขตการศึกษาพระปริยัติธรรม แผนกสามัญศึกษา เขต 11 65 ทองแดง 15
16 พระปริยัติธรรมวัดบ้านโนนคูณวิทยา สำนักเขตการศึกษาพระปริยัติธรรม แผนกสามัญศึกษา เขต 11 62 ทองแดง 16
17 พระปริยัติธรรมรัตโนภาสวิมลศึกษา สำนักเขตการศึกษาพระปริยัติธรรม แผนกสามัญศึกษา เขต 11 - -
18 พระปริยัติธรรมโนนดินแดงวิทยาคม สำนักเขตการศึกษาพระปริยัติธรรม แผนกสามัญศึกษา เขต 11 - -
19 วัดชัยภูมิพิทักษ์(ผาเกิ้ง) สำนักเขตการศึกษาพระปริยัติธรรม แผนกสามัญศึกษา เขต 11 - -
20 สระมะค่าวิทยา สำนักเขตการศึกษาพระปริยัติธรรม แผนกสามัญศึกษา เขต 11 - -

ช่วงคะแนน และระดับเหรียญ
ร้อยละ 80 - 100 รางวัลเกียรติบัตรระดับเหรียญทอง
ร้อยละ 70 – ต่ำกว่า ร้อยละ 80   รางวัลเกียรติบัตรระดับเหรียญเงิน
ร้อยละ 60 – ต่ำกว่า ร้อยละ 70   รางวัลเกียรติบัตรระดับเหรียญทองแดง
ร้อยละ 50 – ต่ำกว่า ร้อยละ 60   รางวัลเกียรติบัตรชมเชย
ต่ำกว่าร้อยละ 50 ได้รับเกียรติบัตรเข้าร่วมการแข่งขัน


ศิลปะ
การแข่งขันวาดภาพลายเส้น (ใช้ดินสอ) ม.1-ม.3

ที่ สังกัด คะแนน ระดับ อันดับ
1 ปริยัติธีรวิทยา สำนักเขตการศึกษาพระปริยัติธรรม แผนกสามัญศึกษา เขต 11 95 ทอง ชนะเลิศ
2 ดวนใหญ่วิทยา สำนักเขตการศึกษาพระปริยัติธรรม แผนกสามัญศึกษา เขต 11 92 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑
3 ดำรงธรรมศาสนวิชชาลัย สำนักเขตการศึกษาพระปริยัติธรรม แผนกสามัญศึกษา เขต 11 90 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒
4 พระปริยัติธรรมวัดตะกุดเครือปลอก สำนักเขตการศึกษาพระปริยัติธรรม แผนกสามัญศึกษา เขต 11 86 ทอง 4
5 ศรีเกษตรวิทยา สำนักเขตการศึกษาพระปริยัติธรรม แผนกสามัญศึกษา เขต 11 84 ทอง 5
6 พุทธธรรมวิทยา สำนักเขตการศึกษาพระปริยัติธรรม แผนกสามัญศึกษา เขต 11 75 เงิน 6
7 ปริยัติโกศลวิทยา สำนักเขตการศึกษาพระปริยัติธรรม แผนกสามัญศึกษา เขต 11 74 เงิน 7
8 ศรีปริยัติคุณศึกษา สำนักเขตการศึกษาพระปริยัติธรรม แผนกสามัญศึกษา เขต 11 73 เงิน 8
9 กันทรลักษ์ธรรมวิทย์ สำนักเขตการศึกษาพระปริยัติธรรม แผนกสามัญศึกษา เขต 11 72 เงิน 9
10 บาลีสาธิตวัดศาลาลอยสุรินทร์ สำนักเขตการศึกษาพระปริยัติธรรม แผนกสามัญศึกษา เขต 11 72 เงิน 9
11 ปริยัติสามัญนครราชสีมา สำนักเขตการศึกษาพระปริยัติธรรม แผนกสามัญศึกษา เขต 11 72 เงิน 9
12 พระปริยัติธรรมตลาดชัยวิทยา สำนักเขตการศึกษาพระปริยัติธรรม แผนกสามัญศึกษา เขต 11 72 เงิน 9
13 พระปริยัติธรรมวัดบึงกิตติวิทยา สำนักเขตการศึกษาพระปริยัติธรรม แผนกสามัญศึกษา เขต 11 72 เงิน 9
14 วัดประชานิมิตรวิจัยศึกษา สำนักเขตการศึกษาพระปริยัติธรรม แผนกสามัญศึกษา เขต 11 72 เงิน 9
15 วัดสระกำแพงใหญ่ สำนักเขตการศึกษาพระปริยัติธรรม แผนกสามัญศึกษา เขต 11 72 เงิน 9
16 สระมะค่าวิทยา สำนักเขตการศึกษาพระปริยัติธรรม แผนกสามัญศึกษา เขต 11 72 เงิน 9
17 วัดชัยภูมิพิทักษ์(ผาเกิ้ง) สำนักเขตการศึกษาพระปริยัติธรรม แผนกสามัญศึกษา เขต 11 71 เงิน 17
18 ปรางค์กู่วิทยา สำนักเขตการศึกษาพระปริยัติธรรม แผนกสามัญศึกษา เขต 11 70 เงิน 18
19 วิสุทธิพรตพิทยาคม สำนักเขตการศึกษาพระปริยัติธรรม แผนกสามัญศึกษา เขต 11 70 เงิน 18
20 โพธิศึกษา สำนักเขตการศึกษาพระปริยัติธรรม แผนกสามัญศึกษา เขต 11 70 เงิน 18
21 วัดกลางเมืองเก่าวิทยา สำนักเขตการศึกษาพระปริยัติธรรม แผนกสามัญศึกษา เขต 11 64 ทองแดง 21
22 ประจักษ์วิทยานุสรณ์ สำนักเขตการศึกษาพระปริยัติธรรม แผนกสามัญศึกษา เขต 11 62 ทองแดง 22
23 ปริยัติคุณรสวิทยา สำนักเขตการศึกษาพระปริยัติธรรม แผนกสามัญศึกษา เขต 11 60 ทองแดง 23
24 พระปริยัติธรรมวัดบ้านโนนคูณวิทยา สำนักเขตการศึกษาพระปริยัติธรรม แผนกสามัญศึกษา เขต 11 60 ทองแดง 23
25 พระปริยัติธรรมวัดโพธาราม (แผนกสามัญศึกษา) สำนักเขตการศึกษาพระปริยัติธรรม แผนกสามัญศึกษา เขต 11 60 ทองแดง 23
26 พระปริยัติธรรมเย้ยปราสาทวิทยา สำนักเขตการศึกษาพระปริยัติธรรม แผนกสามัญศึกษา เขต 11 60 ทองแดง 23
27 วัดจอมพระ สำนักเขตการศึกษาพระปริยัติธรรม แผนกสามัญศึกษา เขต 11 60 ทองแดง 23
28 พระปริยัติธรรมรัตโนภาสวิมลศึกษา สำนักเขตการศึกษาพระปริยัติธรรม แผนกสามัญศึกษา เขต 11 - -
29 พระปริยัติธรรมโนนดินแดงวิทยาคม สำนักเขตการศึกษาพระปริยัติธรรม แผนกสามัญศึกษา เขต 11 - -

ช่วงคะแนน และระดับเหรียญ
ร้อยละ 80 - 100 รางวัลเกียรติบัตรระดับเหรียญทอง
ร้อยละ 70 – ต่ำกว่า ร้อยละ 80   รางวัลเกียรติบัตรระดับเหรียญเงิน
ร้อยละ 60 – ต่ำกว่า ร้อยละ 70   รางวัลเกียรติบัตรระดับเหรียญทองแดง
ร้อยละ 50 – ต่ำกว่า ร้อยละ 60   รางวัลเกียรติบัตรชมเชย
ต่ำกว่าร้อยละ 50 ได้รับเกียรติบัตรเข้าร่วมการแข่งขัน


สุขศึกษา และพลศึกษา
การแข่งขันตอบปัญหาวิชาสุขศึกษาและพลศึกษา ม.4-ม.6

ที่ สังกัด คะแนน ระดับ อันดับ
1 พุทธธรรมวิทยา สำนักเขตการศึกษาพระปริยัติธรรม แผนกสามัญศึกษา เขต 11 76 เงิน ชนะเลิศ
2 พระปริยัติธรรมวัดบึงกิตติวิทยา สำนักเขตการศึกษาพระปริยัติธรรม แผนกสามัญศึกษา เขต 11 75 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๑
3 ปริยัติคุณรสวิทยา สำนักเขตการศึกษาพระปริยัติธรรม แผนกสามัญศึกษา เขต 11 74 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๒
4 ปริยัติสามัญนครราชสีมา สำนักเขตการศึกษาพระปริยัติธรรม แผนกสามัญศึกษา เขต 11 73 เงิน 4
5 ดวนใหญ่วิทยา สำนักเขตการศึกษาพระปริยัติธรรม แผนกสามัญศึกษา เขต 11 72 เงิน 5
6 พระปริยัติธรรมเย้ยปราสาทวิทยา สำนักเขตการศึกษาพระปริยัติธรรม แผนกสามัญศึกษา เขต 11 70 เงิน 6
7 วัดกลางเมืองเก่าวิทยา สำนักเขตการศึกษาพระปริยัติธรรม แผนกสามัญศึกษา เขต 11 70 เงิน 6
8 ปริยัติสามัญอำเภอปากช่อง สำนักเขตการศึกษาพระปริยัติธรรม แผนกสามัญศึกษา เขต 11 68 ทองแดง 8
9 พระปริยัติธรรมพันษีวิทยา สำนักเขตการศึกษาพระปริยัติธรรม แผนกสามัญศึกษา เขต 11 68 ทองแดง 8
10 พระปริยัติธรรมวัดบ้านโนนคูณวิทยา สำนักเขตการศึกษาพระปริยัติธรรม แผนกสามัญศึกษา เขต 11 68 ทองแดง 8
11 ดำรงธรรมศาสนวิชชาลัย สำนักเขตการศึกษาพระปริยัติธรรม แผนกสามัญศึกษา เขต 11 66 ทองแดง 11
12 สระมะค่าวิทยา สำนักเขตการศึกษาพระปริยัติธรรม แผนกสามัญศึกษา เขต 11 64 ทองแดง 12
13 บาลีสาธิตวัดศาลาลอยสุรินทร์ สำนักเขตการศึกษาพระปริยัติธรรม แผนกสามัญศึกษา เขต 11 62 ทองแดง 13
14 พระปริยัติธรรมปักธงชัยวิทยา สำนักเขตการศึกษาพระปริยัติธรรม แผนกสามัญศึกษา เขต 11 62 ทองแดง 13
15 พระปริยัติธรรมวัดตะกุดเครือปลอก สำนักเขตการศึกษาพระปริยัติธรรม แผนกสามัญศึกษา เขต 11 62 ทองแดง 13
16 โพธิ์ศรีวิทยา สำนักเขตการศึกษาพระปริยัติธรรม แผนกสามัญศึกษา เขต 11 62 ทองแดง 13
17 ปรางค์กู่วิทยา สำนักเขตการศึกษาพระปริยัติธรรม แผนกสามัญศึกษา เขต 11 60 ทองแดง 17
18 ปริยัติธีรวิทยา สำนักเขตการศึกษาพระปริยัติธรรม แผนกสามัญศึกษา เขต 11 60 ทองแดง 17
19 พระปริยัติธรรมวัดโพธาราม (แผนกสามัญศึกษา) สำนักเขตการศึกษาพระปริยัติธรรม แผนกสามัญศึกษา เขต 11 60 ทองแดง 17
20 วัดป่าหนองดินดำวิทยาลัย สำนักเขตการศึกษาพระปริยัติธรรม แผนกสามัญศึกษา เขต 11 60 ทองแดง 17
21 วัดสระกำแพงใหญ่ สำนักเขตการศึกษาพระปริยัติธรรม แผนกสามัญศึกษา เขต 11 60 ทองแดง 17
22 ประจักษ์วิทยานุสรณ์ สำนักเขตการศึกษาพระปริยัติธรรม แผนกสามัญศึกษา เขต 11 58 ชมเชย 22
23 วัดชัยภูมิพิทักษ์(ผาเกิ้ง) สำนักเขตการศึกษาพระปริยัติธรรม แผนกสามัญศึกษา เขต 11 58 ชมเชย 22
24 ศรีปริยัติคุณศึกษา สำนักเขตการศึกษาพระปริยัติธรรม แผนกสามัญศึกษา เขต 11 56 ชมเชย 24
25 พระปริยัติธรรมโนนดินแดงวิทยาคม สำนักเขตการศึกษาพระปริยัติธรรม แผนกสามัญศึกษา เขต 11 54 ชมเชย 25
26 วิสุทธิพรตพิทยาคม สำนักเขตการศึกษาพระปริยัติธรรม แผนกสามัญศึกษา เขต 11 54 ชมเชย 25
27 ดอนหวายพิทยาคม สำนักเขตการศึกษาพระปริยัติธรรม แผนกสามัญศึกษา เขต 11 52 ชมเชย 27
28 ประชานิมิตโสภิตธรรมภาณ สำนักเขตการศึกษาพระปริยัติธรรม แผนกสามัญศึกษา เขต 11 52 ชมเชย 27
29 กันทรลักษ์ธรรมวิทย์ สำนักเขตการศึกษาพระปริยัติธรรม แผนกสามัญศึกษา เขต 11 50 ชมเชย 29
30 ศรีเกษตรวิทยา สำนักเขตการศึกษาพระปริยัติธรรม แผนกสามัญศึกษา เขต 11 50 ชมเชย 29
31 บูรพาวิทยานุสรณ์ สำนักเขตการศึกษาพระปริยัติธรรม แผนกสามัญศึกษา เขต 11 46 เข้าร่วม 31
32 ปริยัติโกศลวิทยา สำนักเขตการศึกษาพระปริยัติธรรม แผนกสามัญศึกษา เขต 11 44 เข้าร่วม 32
33 วัดท่าสว่างวิทยา สำนักเขตการศึกษาพระปริยัติธรรม แผนกสามัญศึกษา เขต 11 44 เข้าร่วม 32
34 วัดจอมพระ สำนักเขตการศึกษาพระปริยัติธรรม แผนกสามัญศึกษา เขต 11 40 เข้าร่วม 34
35 พระปริยัติธรรมรัตโนภาสวิมลศึกษา สำนักเขตการศึกษาพระปริยัติธรรม แผนกสามัญศึกษา เขต 11 - -

ช่วงคะแนน และระดับเหรียญ
ร้อยละ 80 - 100 รางวัลเกียรติบัตรระดับเหรียญทอง
ร้อยละ 70 – ต่ำกว่า ร้อยละ 80   รางวัลเกียรติบัตรระดับเหรียญเงิน
ร้อยละ 60 – ต่ำกว่า ร้อยละ 70   รางวัลเกียรติบัตรระดับเหรียญทองแดง
ร้อยละ 50 – ต่ำกว่า ร้อยละ 60   รางวัลเกียรติบัตรชมเชย
ต่ำกว่าร้อยละ 50 ได้รับเกียรติบัตรเข้าร่วมการแข่งขัน


สุขศึกษา และพลศึกษา
การแข่งขันตอบปัญหาวิชาสุขศึกษาและพลศึกษา ม.1-ม.3

ที่ สังกัด คะแนน ระดับ อันดับ
1 ดำรงธรรมศาสนวิชชาลัย สำนักเขตการศึกษาพระปริยัติธรรม แผนกสามัญศึกษา เขต 11 78 เงิน ชนะเลิศ
2 ปริยัติสามัญนครราชสีมา สำนักเขตการศึกษาพระปริยัติธรรม แผนกสามัญศึกษา เขต 11 76 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๑
3 พระปริยัติธรรมโนนดินแดงวิทยาคม สำนักเขตการศึกษาพระปริยัติธรรม แผนกสามัญศึกษา เขต 11 73 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๒
4 ดวนใหญ่วิทยา สำนักเขตการศึกษาพระปริยัติธรรม แผนกสามัญศึกษา เขต 11 72 เงิน 4
5 ปริยัติโกศลวิทยา สำนักเขตการศึกษาพระปริยัติธรรม แผนกสามัญศึกษา เขต 11 70 เงิน 5
6 โพธิศึกษา สำนักเขตการศึกษาพระปริยัติธรรม แผนกสามัญศึกษา เขต 11 70 เงิน 5
7 ปริยัติคุณรสวิทยา สำนักเขตการศึกษาพระปริยัติธรรม แผนกสามัญศึกษา เขต 11 68 ทองแดง 7
8 ปรางค์กู่วิทยา สำนักเขตการศึกษาพระปริยัติธรรม แผนกสามัญศึกษา เขต 11 64 ทองแดง 8
9 วัดชัยภูมิพิทักษ์(ผาเกิ้ง) สำนักเขตการศึกษาพระปริยัติธรรม แผนกสามัญศึกษา เขต 11 64 ทองแดง 8
10 วัดท่าสว่างวิทยา สำนักเขตการศึกษาพระปริยัติธรรม แผนกสามัญศึกษา เขต 11 64 ทองแดง 8
11 วัดป่าหนองดินดำวิทยาลัย สำนักเขตการศึกษาพระปริยัติธรรม แผนกสามัญศึกษา เขต 11 64 ทองแดง 8
12 วัดสระกำแพงใหญ่ สำนักเขตการศึกษาพระปริยัติธรรม แผนกสามัญศึกษา เขต 11 64 ทองแดง 8
13 โพธิ์ศรีวิทยา สำนักเขตการศึกษาพระปริยัติธรรม แผนกสามัญศึกษา เขต 11 64 ทองแดง 8
14 พระปริยัติธรรมวัดตะกุดเครือปลอก สำนักเขตการศึกษาพระปริยัติธรรม แผนกสามัญศึกษา เขต 11 62 ทองแดง 14
15 กันทรลักษ์ธรรมวิทย์ สำนักเขตการศึกษาพระปริยัติธรรม แผนกสามัญศึกษา เขต 11 60 ทองแดง 15
16 พระปริยัติธรรมวัดบึงกิตติวิทยา สำนักเขตการศึกษาพระปริยัติธรรม แผนกสามัญศึกษา เขต 11 60 ทองแดง 15
17 พุทธธรรมวิทยา สำนักเขตการศึกษาพระปริยัติธรรม แผนกสามัญศึกษา เขต 11 60 ทองแดง 15
18 วัดกลางเมืองเก่าวิทยา สำนักเขตการศึกษาพระปริยัติธรรม แผนกสามัญศึกษา เขต 11 60 ทองแดง 15
19 ดอนหวายพิทยาคม สำนักเขตการศึกษาพระปริยัติธรรม แผนกสามัญศึกษา เขต 11 58 ชมเชย 19
20 ปริยัติธีรวิทยา สำนักเขตการศึกษาพระปริยัติธรรม แผนกสามัญศึกษา เขต 11 58 ชมเชย 19
21 วัดจอมพระ สำนักเขตการศึกษาพระปริยัติธรรม แผนกสามัญศึกษา เขต 11 58 ชมเชย 19
22 ศรีเกษตรวิทยา สำนักเขตการศึกษาพระปริยัติธรรม แผนกสามัญศึกษา เขต 11 58 ชมเชย 19
23 บูรพาวิทยานุสรณ์ สำนักเขตการศึกษาพระปริยัติธรรม แผนกสามัญศึกษา เขต 11 54 ชมเชย 23
24 พระปริยัติธรรมตลาดชัยวิทยา สำนักเขตการศึกษาพระปริยัติธรรม แผนกสามัญศึกษา เขต 11 54 ชมเชย 23
25 พระปริยัติธรรมวัดโพธาราม (แผนกสามัญศึกษา) สำนักเขตการศึกษาพระปริยัติธรรม แผนกสามัญศึกษา เขต 11 54 ชมเชย 23
26 บาลีสาธิตวัดศาลาลอยสุรินทร์ สำนักเขตการศึกษาพระปริยัติธรรม แผนกสามัญศึกษา เขต 11 50 ชมเชย 26
27 ประจักษ์วิทยานุสรณ์ สำนักเขตการศึกษาพระปริยัติธรรม แผนกสามัญศึกษา เขต 11 50 ชมเชย 26
28 พระปริยัติธรรมพันษีวิทยา สำนักเขตการศึกษาพระปริยัติธรรม แผนกสามัญศึกษา เขต 11 50 ชมเชย 26
29 พระปริยัติธรรมเย้ยปราสาทวิทยา สำนักเขตการศึกษาพระปริยัติธรรม แผนกสามัญศึกษา เขต 11 46 เข้าร่วม 29
30 ศรีปริยัติคุณศึกษา สำนักเขตการศึกษาพระปริยัติธรรม แผนกสามัญศึกษา เขต 11 46 เข้าร่วม 29
31 สระมะค่าวิทยา สำนักเขตการศึกษาพระปริยัติธรรม แผนกสามัญศึกษา เขต 11 42 เข้าร่วม 31
32 พระปริยัติธรรมปักธงชัยวิทยา สำนักเขตการศึกษาพระปริยัติธรรม แผนกสามัญศึกษา เขต 11 36 เข้าร่วม 32
33 พระปริยัติธรรมวัดบ้านโนนคูณวิทยา สำนักเขตการศึกษาพระปริยัติธรรม แผนกสามัญศึกษา เขต 11 32 เข้าร่วม 33
34 ประชานิมิตโสภิตธรรมภาณ สำนักเขตการศึกษาพระปริยัติธรรม แผนกสามัญศึกษา เขต 11 30 เข้าร่วม 34
35 ปริยัติสามัญอำเภอปากช่อง สำนักเขตการศึกษาพระปริยัติธรรม แผนกสามัญศึกษา เขต 11 30 เข้าร่วม 34
36 วิสุทธิพรตพิทยาคม สำนักเขตการศึกษาพระปริยัติธรรม แผนกสามัญศึกษา เขต 11 30 เข้าร่วม 34
37 พระปริยัติธรรมรัตโนภาสวิมลศึกษา สำนักเขตการศึกษาพระปริยัติธรรม แผนกสามัญศึกษา เขต 11 - -

ช่วงคะแนน และระดับเหรียญ
ร้อยละ 80 - 100 รางวัลเกียรติบัตรระดับเหรียญทอง
ร้อยละ 70 – ต่ำกว่า ร้อยละ 80   รางวัลเกียรติบัตรระดับเหรียญเงิน
ร้อยละ 60 – ต่ำกว่า ร้อยละ 70   รางวัลเกียรติบัตรระดับเหรียญทองแดง
ร้อยละ 50 – ต่ำกว่า ร้อยละ 60   รางวัลเกียรติบัตรชมเชย
ต่ำกว่าร้อยละ 50 ได้รับเกียรติบัตรเข้าร่วมการแข่งขัน


สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม
ตอบปัญหาวิชาพระพุทธศาสนา ม.4-ม.6

ที่ สังกัด คะแนน ระดับ อันดับ
1 สระมะค่าวิทยา สำนักเขตการศึกษาพระปริยัติธรรม แผนกสามัญศึกษา เขต 11 84 ทอง ชนะเลิศ
2 พุทธธรรมวิทยา สำนักเขตการศึกษาพระปริยัติธรรม แผนกสามัญศึกษา เขต 11 83 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑
3 พระปริยัติธรรมวัดโพธาราม (แผนกสามัญศึกษา) สำนักเขตการศึกษาพระปริยัติธรรม แผนกสามัญศึกษา เขต 11 82 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒
4 ปริยัติคุณรสวิทยา สำนักเขตการศึกษาพระปริยัติธรรม แผนกสามัญศึกษา เขต 11 80 ทอง 4
5 พระปริยัติธรรมพันษีวิทยา สำนักเขตการศึกษาพระปริยัติธรรม แผนกสามัญศึกษา เขต 11 74 เงิน 5
6 บาลีสาธิตวัดศาลาลอยสุรินทร์ สำนักเขตการศึกษาพระปริยัติธรรม แผนกสามัญศึกษา เขต 11 72 เงิน 6
7 ประชานิมิตโสภิตธรรมภาณ สำนักเขตการศึกษาพระปริยัติธรรม แผนกสามัญศึกษา เขต 11 72 เงิน 6
8 ปริยัติธีรวิทยา สำนักเขตการศึกษาพระปริยัติธรรม แผนกสามัญศึกษา เขต 11 72 เงิน 6
9 ประจักษ์วิทยานุสรณ์ สำนักเขตการศึกษาพระปริยัติธรรม แผนกสามัญศึกษา เขต 11 66 ทองแดง 9
10 พระปริยัติธรรมเย้ยปราสาทวิทยา สำนักเขตการศึกษาพระปริยัติธรรม แผนกสามัญศึกษา เขต 11 66 ทองแดง 9
11 วัดกลางเมืองเก่าวิทยา สำนักเขตการศึกษาพระปริยัติธรรม แผนกสามัญศึกษา เขต 11 66 ทองแดง 9
12 ปริยัติสามัญนครราชสีมา สำนักเขตการศึกษาพระปริยัติธรรม แผนกสามัญศึกษา เขต 11 62 ทองแดง 12
13 วัดชัยภูมิพิทักษ์(ผาเกิ้ง) สำนักเขตการศึกษาพระปริยัติธรรม แผนกสามัญศึกษา เขต 11 62 ทองแดง 12
14 ปริยัติโกศลวิทยา สำนักเขตการศึกษาพระปริยัติธรรม แผนกสามัญศึกษา เขต 11 58 ชมเชย 14
15 วัดป่าหนองดินดำวิทยาลัย สำนักเขตการศึกษาพระปริยัติธรรม แผนกสามัญศึกษา เขต 11 58 ชมเชย 14
16 พระปริยัติธรรมวัดตะกุดเครือปลอก สำนักเขตการศึกษาพระปริยัติธรรม แผนกสามัญศึกษา เขต 11 54 ชมเชย 16
17 พระปริยัติธรรมโนนดินแดงวิทยาคม สำนักเขตการศึกษาพระปริยัติธรรม แผนกสามัญศึกษา เขต 11 52 ชมเชย 17
18 ปรางค์กู่วิทยา สำนักเขตการศึกษาพระปริยัติธรรม แผนกสามัญศึกษา เขต 11 50 ชมเชย 18
19 วัดสระกำแพงใหญ่ สำนักเขตการศึกษาพระปริยัติธรรม แผนกสามัญศึกษา เขต 11 50 ชมเชย 18
20 ศรีปริยัติคุณศึกษา สำนักเขตการศึกษาพระปริยัติธรรม แผนกสามัญศึกษา เขต 11 50 ชมเชย 18
21 โพธิ์ศรีวิทยา สำนักเขตการศึกษาพระปริยัติธรรม แผนกสามัญศึกษา เขต 11 46 เข้าร่วม 21
22 กันทรลักษ์ธรรมวิทย์ สำนักเขตการศึกษาพระปริยัติธรรม แผนกสามัญศึกษา เขต 11 44 เข้าร่วม 22
23 บูรพาวิทยานุสรณ์ สำนักเขตการศึกษาพระปริยัติธรรม แผนกสามัญศึกษา เขต 11 44 เข้าร่วม 22
24 พระปริยัติธรรมตลาดชัยวิทยา สำนักเขตการศึกษาพระปริยัติธรรม แผนกสามัญศึกษา เขต 11 44 เข้าร่วม 22
25 วิสุทธิพรตพิทยาคม สำนักเขตการศึกษาพระปริยัติธรรม แผนกสามัญศึกษา เขต 11 44 เข้าร่วม 22
26 วัดท่าสว่างวิทยา สำนักเขตการศึกษาพระปริยัติธรรม แผนกสามัญศึกษา เขต 11 42 เข้าร่วม 26
27 สัทธรรมวิทยา สำนักเขตการศึกษาพระปริยัติธรรม แผนกสามัญศึกษา เขต 11 40 เข้าร่วม 27
28 ดวนใหญ่วิทยา สำนักเขตการศึกษาพระปริยัติธรรม แผนกสามัญศึกษา เขต 11 36 เข้าร่วม 28
29 พระปริยัติธรรมปักธงชัยวิทยา สำนักเขตการศึกษาพระปริยัติธรรม แผนกสามัญศึกษา เขต 11 36 เข้าร่วม 28
30 พระปริยัติธรรมรัตโนภาสวิมลศึกษา สำนักเขตการศึกษาพระปริยัติธรรม แผนกสามัญศึกษา เขต 11 - -
31 วัดจอมพระ สำนักเขตการศึกษาพระปริยัติธรรม แผนกสามัญศึกษา เขต 11 - -
32 ศรีเกษตรวิทยา สำนักเขตการศึกษาพระปริยัติธรรม แผนกสามัญศึกษา เขต 11 - -

ช่วงคะแนน และระดับเหรียญ
ร้อยละ 80 - 100 รางวัลเกียรติบัตรระดับเหรียญทอง
ร้อยละ 70 – ต่ำกว่า ร้อยละ 80   รางวัลเกียรติบัตรระดับเหรียญเงิน
ร้อยละ 60 – ต่ำกว่า ร้อยละ 70   รางวัลเกียรติบัตรระดับเหรียญทองแดง
ร้อยละ 50 – ต่ำกว่า ร้อยละ 60   รางวัลเกียรติบัตรชมเชย
ต่ำกว่าร้อยละ 50 ได้รับเกียรติบัตรเข้าร่วมการแข่งขัน


สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม
ตอบปัญหาวิชาพระพุทธศาสนา ม.1-ม.3

ที่ สังกัด คะแนน ระดับ อันดับ
1 ปริยัติธีรวิทยา สำนักเขตการศึกษาพระปริยัติธรรม แผนกสามัญศึกษา เขต 11 84 ทอง ชนะเลิศ
2 ปริยัติสามัญนครราชสีมา สำนักเขตการศึกษาพระปริยัติธรรม แผนกสามัญศึกษา เขต 11 82 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑
3 ปริยัติคุณรสวิทยา สำนักเขตการศึกษาพระปริยัติธรรม แผนกสามัญศึกษา เขต 11 78 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๒
4 วัดสระกำแพงใหญ่ สำนักเขตการศึกษาพระปริยัติธรรม แผนกสามัญศึกษา เขต 11 76 เงิน 4
5 พุทธธรรมวิทยา สำนักเขตการศึกษาพระปริยัติธรรม แผนกสามัญศึกษา เขต 11 65 ทองแดง 5
6 บาลีสาธิตวัดศาลาลอยสุรินทร์ สำนักเขตการศึกษาพระปริยัติธรรม แผนกสามัญศึกษา เขต 11 64 ทองแดง 6
7 พระปริยัติธรรมวัดบึงกิตติวิทยา สำนักเขตการศึกษาพระปริยัติธรรม แผนกสามัญศึกษา เขต 11 62 ทองแดง 7
8 พระปริยัติธรรมวัดโพธาราม (แผนกสามัญศึกษา) สำนักเขตการศึกษาพระปริยัติธรรม แผนกสามัญศึกษา เขต 11 62 ทองแดง 7
9 ปริยัติโกศลวิทยา สำนักเขตการศึกษาพระปริยัติธรรม แผนกสามัญศึกษา เขต 11 58 ชมเชย 9
10 พระปริยัติธรรมพันษีวิทยา สำนักเขตการศึกษาพระปริยัติธรรม แผนกสามัญศึกษา เขต 11 54 ชมเชย 10
11 บูรพาวิทยานุสรณ์ สำนักเขตการศึกษาพระปริยัติธรรม แผนกสามัญศึกษา เขต 11 50 ชมเชย 11
12 วิสุทธิพรตพิทยาคม สำนักเขตการศึกษาพระปริยัติธรรม แผนกสามัญศึกษา เขต 11 50 ชมเชย 11
13 กันทรลักษ์ธรรมวิทย์ สำนักเขตการศึกษาพระปริยัติธรรม แผนกสามัญศึกษา เขต 11 48 เข้าร่วม 13
14 วัดจอมพระ สำนักเขตการศึกษาพระปริยัติธรรม แผนกสามัญศึกษา เขต 11 48 เข้าร่วม 13
15 พระปริยัติธรรมโนนดินแดงวิทยาคม สำนักเขตการศึกษาพระปริยัติธรรม แผนกสามัญศึกษา เขต 11 46 เข้าร่วม 15
16 วัดท่าสว่างวิทยา สำนักเขตการศึกษาพระปริยัติธรรม แผนกสามัญศึกษา เขต 11 46 เข้าร่วม 15
17 ดวนใหญ่วิทยา สำนักเขตการศึกษาพระปริยัติธรรม แผนกสามัญศึกษา เขต 11 44 เข้าร่วม 17
18 พระปริยัติธรรมวัดตะกุดเครือปลอก สำนักเขตการศึกษาพระปริยัติธรรม แผนกสามัญศึกษา เขต 11 44 เข้าร่วม 17
19 วัดชัยภูมิพิทักษ์(ผาเกิ้ง) สำนักเขตการศึกษาพระปริยัติธรรม แผนกสามัญศึกษา เขต 11 44 เข้าร่วม 17
20 ศรีปริยัติคุณศึกษา สำนักเขตการศึกษาพระปริยัติธรรม แผนกสามัญศึกษา เขต 11 44 เข้าร่วม 17
21 สระมะค่าวิทยา สำนักเขตการศึกษาพระปริยัติธรรม แผนกสามัญศึกษา เขต 11 44 เข้าร่วม 17
22 ปรางค์กู่วิทยา สำนักเขตการศึกษาพระปริยัติธรรม แผนกสามัญศึกษา เขต 11 40 เข้าร่วม 22
23 พระปริยัติธรรมตลาดชัยวิทยา สำนักเขตการศึกษาพระปริยัติธรรม แผนกสามัญศึกษา เขต 11 40 เข้าร่วม 22
24 ศรีเกษตรวิทยา สำนักเขตการศึกษาพระปริยัติธรรม แผนกสามัญศึกษา เขต 11 36 เข้าร่วม 24
25 โพธิ์ศรีวิทยา สำนักเขตการศึกษาพระปริยัติธรรม แผนกสามัญศึกษา เขต 11 36 เข้าร่วม 24
26 ประชานิมิตโสภิตธรรมภาณ สำนักเขตการศึกษาพระปริยัติธรรม แผนกสามัญศึกษา เขต 11 34 เข้าร่วม 26
27 ประจักษ์วิทยานุสรณ์ สำนักเขตการศึกษาพระปริยัติธรรม แผนกสามัญศึกษา เขต 11 30 เข้าร่วม 27
28 พระปริยัติธรรมเย้ยปราสาทวิทยา สำนักเขตการศึกษาพระปริยัติธรรม แผนกสามัญศึกษา เขต 11 26 เข้าร่วม 28
29 วัดกลางเมืองเก่าวิทยา สำนักเขตการศึกษาพระปริยัติธรรม แผนกสามัญศึกษา เขต 11 26 เข้าร่วม 28
30 พระปริยัติธรรมปักธงชัยวิทยา สำนักเขตการศึกษาพระปริยัติธรรม แผนกสามัญศึกษา เขต 11 - -
31 พระปริยัติธรรมรัตโนภาสวิมลศึกษา สำนักเขตการศึกษาพระปริยัติธรรม แผนกสามัญศึกษา เขต 11 - -
32 วัดประชานิมิตรวิจัยศึกษา สำนักเขตการศึกษาพระปริยัติธรรม แผนกสามัญศึกษา เขต 11 - -
33 วัดป่าหนองดินดำวิทยาลัย สำนักเขตการศึกษาพระปริยัติธรรม แผนกสามัญศึกษา เขต 11 - -

ช่วงคะแนน และระดับเหรียญ
ร้อยละ 80 - 100 รางวัลเกียรติบัตรระดับเหรียญทอง
ร้อยละ 70 – ต่ำกว่า ร้อยละ 80   รางวัลเกียรติบัตรระดับเหรียญเงิน
ร้อยละ 60 – ต่ำกว่า ร้อยละ 70   รางวัลเกียรติบัตรระดับเหรียญทองแดง
ร้อยละ 50 – ต่ำกว่า ร้อยละ 60   รางวัลเกียรติบัตรชมเชย
ต่ำกว่าร้อยละ 50 ได้รับเกียรติบัตรเข้าร่วมการแข่งขัน


สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม
ตอบปัญหาวิชาสังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม ม.4-ม.6

ที่ สังกัด คะแนน ระดับ อันดับ
1 ปริยัติธีรวิทยา สำนักเขตการศึกษาพระปริยัติธรรม แผนกสามัญศึกษา เขต 11 74 เงิน ชนะเลิศ
2 ศรีเกษตรวิทยา สำนักเขตการศึกษาพระปริยัติธรรม แผนกสามัญศึกษา เขต 11 68 ทองแดง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑
3 โพธิศึกษา สำนักเขตการศึกษาพระปริยัติธรรม แผนกสามัญศึกษา เขต 11 67 ทองแดง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒
4 พระปริยัติธรรมวัดตะกุดเครือปลอก สำนักเขตการศึกษาพระปริยัติธรรม แผนกสามัญศึกษา เขต 11 66 ทองแดง 4
5 ปรางค์กู่วิทยา สำนักเขตการศึกษาพระปริยัติธรรม แผนกสามัญศึกษา เขต 11 64 ทองแดง 5
6 พระปริยัติธรรมวัดบึงกิตติวิทยา สำนักเขตการศึกษาพระปริยัติธรรม แผนกสามัญศึกษา เขต 11 64 ทองแดง 5
7 วัดจอมพระ สำนักเขตการศึกษาพระปริยัติธรรม แผนกสามัญศึกษา เขต 11 64 ทองแดง 5
8 วัดป่าหนองดินดำวิทยาลัย สำนักเขตการศึกษาพระปริยัติธรรม แผนกสามัญศึกษา เขต 11 62 ทองแดง 8
9 สระมะค่าวิทยา สำนักเขตการศึกษาพระปริยัติธรรม แผนกสามัญศึกษา เขต 11 62 ทองแดง 8
10 โพธิ์ศรีวิทยา สำนักเขตการศึกษาพระปริยัติธรรม แผนกสามัญศึกษา เขต 11 62 ทองแดง 8
11 ปริยัติโกศลวิทยา สำนักเขตการศึกษาพระปริยัติธรรม แผนกสามัญศึกษา เขต 11 60 ทองแดง 11
12 ประชานิมิตโสภิตธรรมภาณ สำนักเขตการศึกษาพระปริยัติธรรม แผนกสามัญศึกษา เขต 11 58 ชมเชย 12
13 ปริยัติสามัญนครราชสีมา สำนักเขตการศึกษาพระปริยัติธรรม แผนกสามัญศึกษา เขต 11 58 ชมเชย 12
14 วัดชัยภูมิพิทักษ์(ผาเกิ้ง) สำนักเขตการศึกษาพระปริยัติธรรม แผนกสามัญศึกษา เขต 11 58 ชมเชย 12
15 กันทรลักษ์ธรรมวิทย์ สำนักเขตการศึกษาพระปริยัติธรรม แผนกสามัญศึกษา เขต 11 56 ชมเชย 15
16 พระปริยัติธรรมเย้ยปราสาทวิทยา สำนักเขตการศึกษาพระปริยัติธรรม แผนกสามัญศึกษา เขต 11 56 ชมเชย 15
17 พุทธธรรมวิทยา สำนักเขตการศึกษาพระปริยัติธรรม แผนกสามัญศึกษา เขต 11 56 ชมเชย 15
18 ศรีปริยัติคุณศึกษา สำนักเขตการศึกษาพระปริยัติธรรม แผนกสามัญศึกษา เขต 11 56 ชมเชย 15
19 สัทธรรมวิทยา สำนักเขตการศึกษาพระปริยัติธรรม แผนกสามัญศึกษา เขต 11 56 ชมเชย 15
20 บาลีสาธิตวัดศาลาลอยสุรินทร์ สำนักเขตการศึกษาพระปริยัติธรรม แผนกสามัญศึกษา เขต 11 54 ชมเชย 20
21 ดวนใหญ่วิทยา สำนักเขตการศึกษาพระปริยัติธรรม แผนกสามัญศึกษา เขต 11 52 ชมเชย 21
22 ประจักษ์วิทยานุสรณ์ สำนักเขตการศึกษาพระปริยัติธรรม แผนกสามัญศึกษา เขต 11 52 ชมเชย 21
23 ปริยัติคุณรสวิทยา สำนักเขตการศึกษาพระปริยัติธรรม แผนกสามัญศึกษา เขต 11 52 ชมเชย 21
24 พระปริยัติธรรมตลาดชัยวิทยา สำนักเขตการศึกษาพระปริยัติธรรม แผนกสามัญศึกษา เขต 11 52 ชมเชย 21
25 วัดกลางเมืองเก่าวิทยา สำนักเขตการศึกษาพระปริยัติธรรม แผนกสามัญศึกษา เขต 11 52 ชมเชย 21
26 วิสุทธิพรตพิทยาคม สำนักเขตการศึกษาพระปริยัติธรรม แผนกสามัญศึกษา เขต 11 52 ชมเชย 21
27 วัดชัยภูมิวนาราม สำนักเขตการศึกษาพระปริยัติธรรม แผนกสามัญศึกษา เขต 11 50 ชมเชย 27
28 ปริยัติสามัญอำเภอปากช่อง สำนักเขตการศึกษาพระปริยัติธรรม แผนกสามัญศึกษา เขต 11 48 เข้าร่วม 28
29 ดำรงธรรมศาสนวิชชาลัย สำนักเขตการศึกษาพระปริยัติธรรม แผนกสามัญศึกษา เขต 11 44 เข้าร่วม 29
30 พระปริยัติธรรมวัดโพธาราม (แผนกสามัญศึกษา) สำนักเขตการศึกษาพระปริยัติธรรม แผนกสามัญศึกษา เขต 11 44 เข้าร่วม 29
31 วัดสระกำแพงใหญ่ สำนักเขตการศึกษาพระปริยัติธรรม แผนกสามัญศึกษา เขต 11 44 เข้าร่วม 29
32 พระปริยัติธรรมพันษีวิทยา สำนักเขตการศึกษาพระปริยัติธรรม แผนกสามัญศึกษา เขต 11 42 เข้าร่วม 32
33 พระปริยัติธรรมโนนดินแดงวิทยาคม สำนักเขตการศึกษาพระปริยัติธรรม แผนกสามัญศึกษา เขต 11 42 เข้าร่วม 32
34 บูรพาวิทยานุสรณ์ สำนักเขตการศึกษาพระปริยัติธรรม แผนกสามัญศึกษา เขต 11 40 เข้าร่วม 34
35 วัดท่าสว่างวิทยา สำนักเขตการศึกษาพระปริยัติธรรม แผนกสามัญศึกษา เขต 11 40 เข้าร่วม 34
36 ดอนหวายพิทยาคม สำนักเขตการศึกษาพระปริยัติธรรม แผนกสามัญศึกษา เขต 11 - -
37 พระปริยัติธรรมปักธงชัยวิทยา สำนักเขตการศึกษาพระปริยัติธรรม แผนกสามัญศึกษา เขต 11 - -
38 พระปริยัติธรรมรัตโนภาสวิมลศึกษา สำนักเขตการศึกษาพระปริยัติธรรม แผนกสามัญศึกษา เขต 11 - -
39 พระปริยัติธรรมวัดบ้านโนนคูณวิทยา สำนักเขตการศึกษาพระปริยัติธรรม แผนกสามัญศึกษา เขต 11 - -

ช่วงคะแนน และระดับเหรียญ
ร้อยละ 80 - 100 รางวัลเกียรติบัตรระดับเหรียญทอง
ร้อยละ 70 – ต่ำกว่า ร้อยละ 80   รางวัลเกียรติบัตรระดับเหรียญเงิน
ร้อยละ 60 – ต่ำกว่า ร้อยละ 70   รางวัลเกียรติบัตรระดับเหรียญทองแดง
ร้อยละ 50 – ต่ำกว่า ร้อยละ 60   รางวัลเกียรติบัตรชมเชย
ต่ำกว่าร้อยละ 50 ได้รับเกียรติบัตรเข้าร่วมการแข่งขัน


สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม
ตอบปัญหาวิชาสังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม ม.1-ม.3

ที่ สังกัด คะแนน ระดับ อันดับ
1 ศรีเกษตรวิทยา สำนักเขตการศึกษาพระปริยัติธรรม แผนกสามัญศึกษา เขต 11 84 ทอง ชนะเลิศ
2 พระปริยัติธรรมวัดบึงกิตติวิทยา สำนักเขตการศึกษาพระปริยัติธรรม แผนกสามัญศึกษา เขต 11 80 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑
3 วัดชัยภูมิพิทักษ์(ผาเกิ้ง) สำนักเขตการศึกษาพระปริยัติธรรม แผนกสามัญศึกษา เขต 11 76 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๒
4 ปริยัติธีรวิทยา สำนักเขตการศึกษาพระปริยัติธรรม แผนกสามัญศึกษา เขต 11 74 เงิน 4
5 ปริยัติโกศลวิทยา สำนักเขตการศึกษาพระปริยัติธรรม แผนกสามัญศึกษา เขต 11 72 เงิน 5
6 พระปริยัติธรรมวัดโพธาราม (แผนกสามัญศึกษา) สำนักเขตการศึกษาพระปริยัติธรรม แผนกสามัญศึกษา เขต 11 70 เงิน 6
7 วัดสระกำแพงใหญ่ สำนักเขตการศึกษาพระปริยัติธรรม แผนกสามัญศึกษา เขต 11 68 ทองแดง 7
8 บาลีสาธิตวัดศาลาลอยสุรินทร์ สำนักเขตการศึกษาพระปริยัติธรรม แผนกสามัญศึกษา เขต 11 66 ทองแดง 8
9 พระปริยัติธรรมเย้ยปราสาทวิทยา สำนักเขตการศึกษาพระปริยัติธรรม แผนกสามัญศึกษา เขต 11 66 ทองแดง 8
10 ปริยัติสามัญนครราชสีมา สำนักเขตการศึกษาพระปริยัติธรรม แผนกสามัญศึกษา เขต 11 64 ทองแดง 10
11 ปริยัติสามัญอำเภอปากช่อง สำนักเขตการศึกษาพระปริยัติธรรม แผนกสามัญศึกษา เขต 11 64 ทองแดง 10
12 สระมะค่าวิทยา สำนักเขตการศึกษาพระปริยัติธรรม แผนกสามัญศึกษา เขต 11 64 ทองแดง 10
13 โพธิ์ศรีวิทยา สำนักเขตการศึกษาพระปริยัติธรรม แผนกสามัญศึกษา เขต 11 62 ทองแดง 13
14 พระปริยัติธรรมพันษีวิทยา สำนักเขตการศึกษาพระปริยัติธรรม แผนกสามัญศึกษา เขต 11 60 ทองแดง 14
15 วัดท่าสว่างวิทยา สำนักเขตการศึกษาพระปริยัติธรรม แผนกสามัญศึกษา เขต 11 60 ทองแดง 14
16 กันทรลักษ์ธรรมวิทย์ สำนักเขตการศึกษาพระปริยัติธรรม แผนกสามัญศึกษา เขต 11 58 ชมเชย 16
17 ดำรงธรรมศาสนวิชชาลัย สำนักเขตการศึกษาพระปริยัติธรรม แผนกสามัญศึกษา เขต 11 58 ชมเชย 16
18 ประชานิมิตโสภิตธรรมภาณ สำนักเขตการศึกษาพระปริยัติธรรม แผนกสามัญศึกษา เขต 11 56 ชมเชย 18
19 ปรางค์กู่วิทยา สำนักเขตการศึกษาพระปริยัติธรรม แผนกสามัญศึกษา เขต 11 56 ชมเชย 18
20 วัดจอมพระ สำนักเขตการศึกษาพระปริยัติธรรม แผนกสามัญศึกษา เขต 11 56 ชมเชย 18
21 ดวนใหญ่วิทยา สำนักเขตการศึกษาพระปริยัติธรรม แผนกสามัญศึกษา เขต 11 54 ชมเชย 21
22 ดอนหวายพิทยาคม สำนักเขตการศึกษาพระปริยัติธรรม แผนกสามัญศึกษา เขต 11 54 ชมเชย 21
23 ประจักษ์วิทยานุสรณ์ สำนักเขตการศึกษาพระปริยัติธรรม แผนกสามัญศึกษา เขต 11 54 ชมเชย 21
24 วิสุทธิพรตพิทยาคม สำนักเขตการศึกษาพระปริยัติธรรม แผนกสามัญศึกษา เขต 11 54 ชมเชย 21
25 พระปริยัติธรรมวัดบ้านโนนคูณวิทยา สำนักเขตการศึกษาพระปริยัติธรรม แผนกสามัญศึกษา เขต 11 52 ชมเชย 25
26 ศรีปริยัติคุณศึกษา สำนักเขตการศึกษาพระปริยัติธรรม แผนกสามัญศึกษา เขต 11 52 ชมเชย 25
27 ปริยัติคุณรสวิทยา สำนักเขตการศึกษาพระปริยัติธรรม แผนกสามัญศึกษา เขต 11 50 ชมเชย 27
28 บูรพาวิทยานุสรณ์ สำนักเขตการศึกษาพระปริยัติธรรม แผนกสามัญศึกษา เขต 11 48 เข้าร่วม 28
29 วัดกลางเมืองเก่าวิทยา สำนักเขตการศึกษาพระปริยัติธรรม แผนกสามัญศึกษา เขต 11 48 เข้าร่วม 28
30 พระปริยัติธรรมปักธงชัยวิทยา สำนักเขตการศึกษาพระปริยัติธรรม แผนกสามัญศึกษา เขต 11 46 เข้าร่วม 30
31 วัดป่าหนองดินดำวิทยาลัย สำนักเขตการศึกษาพระปริยัติธรรม แผนกสามัญศึกษา เขต 11 46 เข้าร่วม 30
32 วัดชัยภูมิวนาราม สำนักเขตการศึกษาพระปริยัติธรรม แผนกสามัญศึกษา เขต 11 42 เข้าร่วม 32
33 พระปริยัติธรรมโนนดินแดงวิทยาคม สำนักเขตการศึกษาพระปริยัติธรรม แผนกสามัญศึกษา เขต 11 40 เข้าร่วม 33
34 พระปริยัติธรรมตลาดชัยวิทยา สำนักเขตการศึกษาพระปริยัติธรรม แผนกสามัญศึกษา เขต 11 - -
35 พระปริยัติธรรมรัตโนภาสวิมลศึกษา สำนักเขตการศึกษาพระปริยัติธรรม แผนกสามัญศึกษา เขต 11 - -
36 วัดประชานิมิตรวิจัยศึกษา สำนักเขตการศึกษาพระปริยัติธรรม แผนกสามัญศึกษา เขต 11 - -

ช่วงคะแนน และระดับเหรียญ
ร้อยละ 80 - 100 รางวัลเกียรติบัตรระดับเหรียญทอง
ร้อยละ 70 – ต่ำกว่า ร้อยละ 80   รางวัลเกียรติบัตรระดับเหรียญเงิน
ร้อยละ 60 – ต่ำกว่า ร้อยละ 70   รางวัลเกียรติบัตรระดับเหรียญทองแดง
ร้อยละ 50 – ต่ำกว่า ร้อยละ 60   รางวัลเกียรติบัตรชมเชย
ต่ำกว่าร้อยละ 50 ได้รับเกียรติบัตรเข้าร่วมการแข่งขัน


สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม
วิชาเรียงความแก้กระทู้ธรรม นักธรรมชั้นเอก ม.1-ม.6

ที่ สังกัด คะแนน ระดับ อันดับ
1 พระปริยัติธรรมวัดบึงกิตติวิทยา สำนักเขตการศึกษาพระปริยัติธรรม แผนกสามัญศึกษา เขต 11 100 ทอง ชนะเลิศ
2 พระปริยัติธรรมวัดตะกุดเครือปลอก สำนักเขตการศึกษาพระปริยัติธรรม แผนกสามัญศึกษา เขต 11 99.50 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑
3 บาลีสาธิตวัดศาลาลอยสุรินทร์ สำนักเขตการศึกษาพระปริยัติธรรม แผนกสามัญศึกษา เขต 11 99 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒
4 ดอนหวายพิทยาคม สำนักเขตการศึกษาพระปริยัติธรรม แผนกสามัญศึกษา เขต 11 97 ทอง 4
5 ปริยัติโกศลวิทยา สำนักเขตการศึกษาพระปริยัติธรรม แผนกสามัญศึกษา เขต 11 96 ทอง 5
6 วิสุทธิพรตพิทยาคม สำนักเขตการศึกษาพระปริยัติธรรม แผนกสามัญศึกษา เขต 11 93 ทอง 6
7 พระปริยัติธรรมวัดโพธาราม (แผนกสามัญศึกษา) สำนักเขตการศึกษาพระปริยัติธรรม แผนกสามัญศึกษา เขต 11 91 ทอง 7
8 วัดสระกำแพงใหญ่ สำนักเขตการศึกษาพระปริยัติธรรม แผนกสามัญศึกษา เขต 11 90 ทอง 8
9 สระมะค่าวิทยา สำนักเขตการศึกษาพระปริยัติธรรม แผนกสามัญศึกษา เขต 11 88 ทอง 9
10 ดวนใหญ่วิทยา สำนักเขตการศึกษาพระปริยัติธรรม แผนกสามัญศึกษา เขต 11 86 ทอง 10
11 ปริยัติธีรวิทยา สำนักเขตการศึกษาพระปริยัติธรรม แผนกสามัญศึกษา เขต 11 86 ทอง 10
12 วัดท่าสว่างวิทยา สำนักเขตการศึกษาพระปริยัติธรรม แผนกสามัญศึกษา เขต 11 86 ทอง 10
13 วัดชัยภูมิพิทักษ์(ผาเกิ้ง) สำนักเขตการศึกษาพระปริยัติธรรม แผนกสามัญศึกษา เขต 11 85 ทอง 13
14 พระปริยัติธรรมโนนดินแดงวิทยาคม สำนักเขตการศึกษาพระปริยัติธรรม แผนกสามัญศึกษา เขต 11 83 ทอง 14
15 ศรีปริยัติคุณศึกษา สำนักเขตการศึกษาพระปริยัติธรรม แผนกสามัญศึกษา เขต 11 83 ทอง 14
16 ปริยัติคุณรสวิทยา สำนักเขตการศึกษาพระปริยัติธรรม แผนกสามัญศึกษา เขต 11 66 ทองแดง 16
17 ประจักษ์วิทยานุสรณ์ สำนักเขตการศึกษาพระปริยัติธรรม แผนกสามัญศึกษา เขต 11 60 ทองแดง 17
18 วัดป่าหนองดินดำวิทยาลัย สำนักเขตการศึกษาพระปริยัติธรรม แผนกสามัญศึกษา เขต 11 60 ทองแดง 17
19 บูรพาวิทยานุสรณ์ สำนักเขตการศึกษาพระปริยัติธรรม แผนกสามัญศึกษา เขต 11 45 เข้าร่วม 19
20 พุทธธรรมวิทยา สำนักเขตการศึกษาพระปริยัติธรรม แผนกสามัญศึกษา เขต 11 40 เข้าร่วม 20
21 พระปริยัติธรรมรัตโนภาสวิมลศึกษา สำนักเขตการศึกษาพระปริยัติธรรม แผนกสามัญศึกษา เขต 11 - -
22 พระปริยัติธรรมเย้ยปราสาทวิทยา สำนักเขตการศึกษาพระปริยัติธรรม แผนกสามัญศึกษา เขต 11 - -
23 ศรีเกษตรวิทยา สำนักเขตการศึกษาพระปริยัติธรรม แผนกสามัญศึกษา เขต 11 - -

ช่วงคะแนน และระดับเหรียญ
ร้อยละ 80 - 100 รางวัลเกียรติบัตรระดับเหรียญทอง
ร้อยละ 70 – ต่ำกว่า ร้อยละ 80   รางวัลเกียรติบัตรระดับเหรียญเงิน
ร้อยละ 60 – ต่ำกว่า ร้อยละ 70   รางวัลเกียรติบัตรระดับเหรียญทองแดง
ร้อยละ 50 – ต่ำกว่า ร้อยละ 60   รางวัลเกียรติบัตรชมเชย
ต่ำกว่าร้อยละ 50 ได้รับเกียรติบัตรเข้าร่วมการแข่งขัน


สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม
วิชาเรียงความแก้กระทู้ธรรม นักธรรมชั้นโท ม.1-ม.6

ที่ สังกัด คะแนน ระดับ อันดับ
1 พระปริยัติธรรมวัดบึงกิตติวิทยา สำนักเขตการศึกษาพระปริยัติธรรม แผนกสามัญศึกษา เขต 11 95 ทอง ชนะเลิศ
2 บาลีสาธิตวัดศาลาลอยสุรินทร์ สำนักเขตการศึกษาพระปริยัติธรรม แผนกสามัญศึกษา เขต 11 94 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑
3 ปริยัติโกศลวิทยา สำนักเขตการศึกษาพระปริยัติธรรม แผนกสามัญศึกษา เขต 11 93 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒
4 ปริยัติคุณรสวิทยา สำนักเขตการศึกษาพระปริยัติธรรม แผนกสามัญศึกษา เขต 11 92 ทอง 4
5 พระปริยัติธรรมพันษีวิทยา สำนักเขตการศึกษาพระปริยัติธรรม แผนกสามัญศึกษา เขต 11 91 ทอง 5
6 พระปริยัติธรรมวัดตะกุดเครือปลอก สำนักเขตการศึกษาพระปริยัติธรรม แผนกสามัญศึกษา เขต 11 90 ทอง 6
7 พระปริยัติธรรมวัดบ้านโนนคูณวิทยา สำนักเขตการศึกษาพระปริยัติธรรม แผนกสามัญศึกษา เขต 11 88 ทอง 7
8 วัดสระกำแพงใหญ่ สำนักเขตการศึกษาพระปริยัติธรรม แผนกสามัญศึกษา เขต 11 87 ทอง 8
9 ศรีเกษตรวิทยา สำนักเขตการศึกษาพระปริยัติธรรม แผนกสามัญศึกษา เขต 11 85 ทอง 9
10 ดวนใหญ่วิทยา สำนักเขตการศึกษาพระปริยัติธรรม แผนกสามัญศึกษา เขต 11 80 ทอง 10
11 พระปริยัติธรรมโนนดินแดงวิทยาคม สำนักเขตการศึกษาพระปริยัติธรรม แผนกสามัญศึกษา เขต 11 77 เงิน 11
12 พระปริยัติธรรมเย้ยปราสาทวิทยา สำนักเขตการศึกษาพระปริยัติธรรม แผนกสามัญศึกษา เขต 11 76 เงิน 12
13 ปริยัติธีรวิทยา สำนักเขตการศึกษาพระปริยัติธรรม แผนกสามัญศึกษา เขต 11 75 เงิน 13
14 วิสุทธิพรตพิทยาคม สำนักเขตการศึกษาพระปริยัติธรรม แผนกสามัญศึกษา เขต 11 74 เงิน 14
15 ประจักษ์วิทยานุสรณ์ สำนักเขตการศึกษาพระปริยัติธรรม แผนกสามัญศึกษา เขต 11 72 เงิน 15
16 วัดป่าหนองดินดำวิทยาลัย สำนักเขตการศึกษาพระปริยัติธรรม แผนกสามัญศึกษา เขต 11 72 เงิน 15
17 ดอนหวายพิทยาคม สำนักเขตการศึกษาพระปริยัติธรรม แผนกสามัญศึกษา เขต 11 70 เงิน 17
18 วัดท่าสว่างวิทยา สำนักเขตการศึกษาพระปริยัติธรรม แผนกสามัญศึกษา เขต 11 70 เงิน 17
19 วัดกลางเมืองเก่าวิทยา สำนักเขตการศึกษาพระปริยัติธรรม แผนกสามัญศึกษา เขต 11 67 ทองแดง 19
20 วัดชัยภูมิพิทักษ์(ผาเกิ้ง) สำนักเขตการศึกษาพระปริยัติธรรม แผนกสามัญศึกษา เขต 11 62 ทองแดง 20
21 พระปริยัติธรรมวัดโพธาราม (แผนกสามัญศึกษา) สำนักเขตการศึกษาพระปริยัติธรรม แผนกสามัญศึกษา เขต 11 58 ชมเชย 21
22 ศรีปริยัติคุณศึกษา สำนักเขตการศึกษาพระปริยัติธรรม แผนกสามัญศึกษา เขต 11 48 เข้าร่วม 22
23 ประชานิมิตโสภิตธรรมภาณ สำนักเขตการศึกษาพระปริยัติธรรม แผนกสามัญศึกษา เขต 11 - -
24 พระปริยัติธรรมรัตโนภาสวิมลศึกษา สำนักเขตการศึกษาพระปริยัติธรรม แผนกสามัญศึกษา เขต 11 - -
25 พุทธธรรมวิทยา สำนักเขตการศึกษาพระปริยัติธรรม แผนกสามัญศึกษา เขต 11 - -
26 สระมะค่าวิทยา สำนักเขตการศึกษาพระปริยัติธรรม แผนกสามัญศึกษา เขต 11 - -

ช่วงคะแนน และระดับเหรียญ
ร้อยละ 80 - 100 รางวัลเกียรติบัตรระดับเหรียญทอง
ร้อยละ 70 – ต่ำกว่า ร้อยละ 80   รางวัลเกียรติบัตรระดับเหรียญเงิน
ร้อยละ 60 – ต่ำกว่า ร้อยละ 70   รางวัลเกียรติบัตรระดับเหรียญทองแดง
ร้อยละ 50 – ต่ำกว่า ร้อยละ 60   รางวัลเกียรติบัตรชมเชย
ต่ำกว่าร้อยละ 50 ได้รับเกียรติบัตรเข้าร่วมการแข่งขัน


สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม
วิชาเรียงความแก้กระทู้ธรรม นักธรรมชั้นตรี ม.1-ม.3

ที่ สังกัด คะแนน ระดับ อันดับ
1 พระปริยัติธรรมวัดบึงกิตติวิทยา สำนักเขตการศึกษาพระปริยัติธรรม แผนกสามัญศึกษา เขต 11 99 ทอง ชนะเลิศ
2 วัดกลางเมืองเก่าวิทยา สำนักเขตการศึกษาพระปริยัติธรรม แผนกสามัญศึกษา เขต 11 96 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑
3 วัดชัยภูมิพิทักษ์(ผาเกิ้ง) สำนักเขตการศึกษาพระปริยัติธรรม แผนกสามัญศึกษา เขต 11 91.50 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒
4 ประจักษ์วิทยานุสรณ์ สำนักเขตการศึกษาพระปริยัติธรรม แผนกสามัญศึกษา เขต 11 91 ทอง 4
5 บาลีสาธิตวัดศาลาลอยสุรินทร์ สำนักเขตการศึกษาพระปริยัติธรรม แผนกสามัญศึกษา เขต 11 90.50 ทอง 5
6 พระปริยัติธรรมวัดตะกุดเครือปลอก สำนักเขตการศึกษาพระปริยัติธรรม แผนกสามัญศึกษา เขต 11 90 ทอง 6
7 พุทธธรรมวิทยา สำนักเขตการศึกษาพระปริยัติธรรม แผนกสามัญศึกษา เขต 11 89 ทอง 7
8 วัดจอมพระ สำนักเขตการศึกษาพระปริยัติธรรม แผนกสามัญศึกษา เขต 11 89 ทอง 7
9 วิสุทธิพรตพิทยาคม สำนักเขตการศึกษาพระปริยัติธรรม แผนกสามัญศึกษา เขต 11 88 ทอง 9
10 วัดสระกำแพงใหญ่ สำนักเขตการศึกษาพระปริยัติธรรม แผนกสามัญศึกษา เขต 11 87 ทอง 10
11 สระมะค่าวิทยา สำนักเขตการศึกษาพระปริยัติธรรม แผนกสามัญศึกษา เขต 11 87 ทอง 10
12 พระปริยัติธรรมเย้ยปราสาทวิทยา สำนักเขตการศึกษาพระปริยัติธรรม แผนกสามัญศึกษา เขต 11 85 ทอง 12
13 ศรีปริยัติคุณศึกษา สำนักเขตการศึกษาพระปริยัติธรรม แผนกสามัญศึกษา เขต 11 85 ทอง 12
14 พระปริยัติธรรมโนนดินแดงวิทยาคม สำนักเขตการศึกษาพระปริยัติธรรม แผนกสามัญศึกษา เขต 11 83 ทอง 14
15 วัดป่าหนองดินดำวิทยาลัย สำนักเขตการศึกษาพระปริยัติธรรม แผนกสามัญศึกษา เขต 11 81 ทอง 15
16 ปริยัติโกศลวิทยา สำนักเขตการศึกษาพระปริยัติธรรม แผนกสามัญศึกษา เขต 11 80 ทอง 16
17 พระปริยัติธรรมวัดโพธาราม (แผนกสามัญศึกษา) สำนักเขตการศึกษาพระปริยัติธรรม แผนกสามัญศึกษา เขต 11 75 เงิน 17
18 ปรางค์กู่วิทยา สำนักเขตการศึกษาพระปริยัติธรรม แผนกสามัญศึกษา เขต 11 70 เงิน 18
19 พระปริยัติธรรมพันษีวิทยา สำนักเขตการศึกษาพระปริยัติธรรม แผนกสามัญศึกษา เขต 11 65 ทองแดง 19
20 ดวนใหญ่วิทยา สำนักเขตการศึกษาพระปริยัติธรรม แผนกสามัญศึกษา เขต 11 55 ชมเชย 20
21 ปริยัติธีรวิทยา สำนักเขตการศึกษาพระปริยัติธรรม แผนกสามัญศึกษา เขต 11 50 ชมเชย 21
22 วัดท่าสว่างวิทยา สำนักเขตการศึกษาพระปริยัติธรรม แผนกสามัญศึกษา เขต 11 40 เข้าร่วม 22
23 ประชานิมิตโสภิตธรรมภาณ สำนักเขตการศึกษาพระปริยัติธรรม แผนกสามัญศึกษา เขต 11 - -
24 ปริยัติคุณรสวิทยา สำนักเขตการศึกษาพระปริยัติธรรม แผนกสามัญศึกษา เขต 11 - -
25 พระปริยัติธรรมรัตโนภาสวิมลศึกษา สำนักเขตการศึกษาพระปริยัติธรรม แผนกสามัญศึกษา เขต 11 - -
26 วัดประชานิมิตรวิจัยศึกษา สำนักเขตการศึกษาพระปริยัติธรรม แผนกสามัญศึกษา เขต 11 - -
27 ศรีเกษตรวิทยา สำนักเขตการศึกษาพระปริยัติธรรม แผนกสามัญศึกษา เขต 11 - -

ช่วงคะแนน และระดับเหรียญ
ร้อยละ 80 - 100 รางวัลเกียรติบัตรระดับเหรียญทอง
ร้อยละ 70 – ต่ำกว่า ร้อยละ 80   รางวัลเกียรติบัตรระดับเหรียญเงิน
ร้อยละ 60 – ต่ำกว่า ร้อยละ 70   รางวัลเกียรติบัตรระดับเหรียญทองแดง
ร้อยละ 50 – ต่ำกว่า ร้อยละ 60   รางวัลเกียรติบัตรชมเชย
ต่ำกว่าร้อยละ 50 ได้รับเกียรติบัตรเข้าร่วมการแข่งขัน


วิทยาศาสตร์
การแข่งขันตอบปัญหาวิชาวิทยาศาสตร์และเทคโนโลยี ม.4-ม.6

ที่ สังกัด คะแนน ระดับ อันดับ
1 ศรีเกษตรวิทยา สำนักเขตการศึกษาพระปริยัติธรรม แผนกสามัญศึกษา เขต 11 76 เงิน ชนะเลิศ
2 วัดชัยภูมิพิทักษ์(ผาเกิ้ง) สำนักเขตการศึกษาพระปริยัติธรรม แผนกสามัญศึกษา เขต 11 75 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๑
3 ปริยัติคุณรสวิทยา สำนักเขตการศึกษาพระปริยัติธรรม แผนกสามัญศึกษา เขต 11 74 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๒
4 พระปริยัติธรรมวัดบึงกิตติวิทยา สำนักเขตการศึกษาพระปริยัติธรรม แผนกสามัญศึกษา เขต 11 58 ชมเชย 4
5 พระปริยัติธรรมโนนดินแดงวิทยาคม สำนักเขตการศึกษาพระปริยัติธรรม แผนกสามัญศึกษา เขต 11 58 ชมเชย 4
6 บาลีสาธิตวัดศาลาลอยสุรินทร์ สำนักเขตการศึกษาพระปริยัติธรรม แผนกสามัญศึกษา เขต 11 56 ชมเชย 6
7 พระปริยัติธรรมวัดตะกุดเครือปลอก สำนักเขตการศึกษาพระปริยัติธรรม แผนกสามัญศึกษา เขต 11 56 ชมเชย 6
8 โพธิ์ศรีวิทยา สำนักเขตการศึกษาพระปริยัติธรรม แผนกสามัญศึกษา เขต 11 56 ชมเชย 6
9 พระปริยัติธรรมพันษีวิทยา สำนักเขตการศึกษาพระปริยัติธรรม แผนกสามัญศึกษา เขต 11 54 ชมเชย 9
10 วัดกลางเมืองเก่าวิทยา สำนักเขตการศึกษาพระปริยัติธรรม แผนกสามัญศึกษา เขต 11 52 ชมเชย 10
11 วัดสระกำแพงใหญ่ สำนักเขตการศึกษาพระปริยัติธรรม แผนกสามัญศึกษา เขต 11 52 ชมเชย 10
12 วิสุทธิพรตพิทยาคม สำนักเขตการศึกษาพระปริยัติธรรม แผนกสามัญศึกษา เขต 11 52 ชมเชย 10
13 สัทธรรมวิทยา สำนักเขตการศึกษาพระปริยัติธรรม แผนกสามัญศึกษา เขต 11 52 ชมเชย 10
14 ปริยัติธีรวิทยา สำนักเขตการศึกษาพระปริยัติธรรม แผนกสามัญศึกษา เขต 11 50 ชมเชย 14
15 วัดท่าสว่างวิทยา สำนักเขตการศึกษาพระปริยัติธรรม แผนกสามัญศึกษา เขต 11 50 ชมเชย 14
16 ดำรงธรรมศาสนวิชชาลัย สำนักเขตการศึกษาพระปริยัติธรรม แผนกสามัญศึกษา เขต 11 46 เข้าร่วม 16
17 พระปริยัติธรรมตลาดชัยวิทยา สำนักเขตการศึกษาพระปริยัติธรรม แผนกสามัญศึกษา เขต 11 44 เข้าร่วม 17
18 วัดชัยภูมิวนาราม สำนักเขตการศึกษาพระปริยัติธรรม แผนกสามัญศึกษา เขต 11 44 เข้าร่วม 17
19 สระมะค่าวิทยา สำนักเขตการศึกษาพระปริยัติธรรม แผนกสามัญศึกษา เขต 11 44 เข้าร่วม 17
20 ดวนใหญ่วิทยา สำนักเขตการศึกษาพระปริยัติธรรม แผนกสามัญศึกษา เขต 11 42 เข้าร่วม 20
21 ปรางค์กู่วิทยา สำนักเขตการศึกษาพระปริยัติธรรม แผนกสามัญศึกษา เขต 11 42 เข้าร่วม 20
22 ปริยัติสามัญนครราชสีมา สำนักเขตการศึกษาพระปริยัติธรรม แผนกสามัญศึกษา เขต 11 42 เข้าร่วม 20
23 พระปริยัติธรรมปักธงชัยวิทยา สำนักเขตการศึกษาพระปริยัติธรรม แผนกสามัญศึกษา เขต 11 42 เข้าร่วม 20
24 พระปริยัติธรรมเย้ยปราสาทวิทยา สำนักเขตการศึกษาพระปริยัติธรรม แผนกสามัญศึกษา เขต 11 42 เข้าร่วม 20
25 พุทธธรรมวิทยา สำนักเขตการศึกษาพระปริยัติธรรม แผนกสามัญศึกษา เขต 11 42 เข้าร่วม 20
26 วัดป่าหนองดินดำวิทยาลัย สำนักเขตการศึกษาพระปริยัติธรรม แผนกสามัญศึกษา เขต 11 42 เข้าร่วม 20
27 ประจักษ์วิทยานุสรณ์ สำนักเขตการศึกษาพระปริยัติธรรม แผนกสามัญศึกษา เขต 11 40 เข้าร่วม 27
28 ประชานิมิตโสภิตธรรมภาณ สำนักเขตการศึกษาพระปริยัติธรรม แผนกสามัญศึกษา เขต 11 38 เข้าร่วม 28
29 ปริยัติสามัญอำเภอปากช่อง สำนักเขตการศึกษาพระปริยัติธรรม แผนกสามัญศึกษา เขต 11 38 เข้าร่วม 28
30 ปริยัติโกศลวิทยา สำนักเขตการศึกษาพระปริยัติธรรม แผนกสามัญศึกษา เขต 11 38 เข้าร่วม 28
31 กันทรลักษ์ธรรมวิทย์ สำนักเขตการศึกษาพระปริยัติธรรม แผนกสามัญศึกษา เขต 11 36 เข้าร่วม 31
32 วัดจอมพระ สำนักเขตการศึกษาพระปริยัติธรรม แผนกสามัญศึกษา เขต 11 36 เข้าร่วม 31
33 พระปริยัติธรรมวัดโพธาราม (แผนกสามัญศึกษา) สำนักเขตการศึกษาพระปริยัติธรรม แผนกสามัญศึกษา เขต 11 34 เข้าร่วม 33
34 ศรีปริยัติคุณศึกษา สำนักเขตการศึกษาพระปริยัติธรรม แผนกสามัญศึกษา เขต 11 30 เข้าร่วม 34
35 พระปริยัติธรรมรัตโนภาสวิมลศึกษา สำนักเขตการศึกษาพระปริยัติธรรม แผนกสามัญศึกษา เขต 11 - -
36 พระปริยัติธรรมวัดบ้านโนนคูณวิทยา สำนักเขตการศึกษาพระปริยัติธรรม แผนกสามัญศึกษา เขต 11 - -

ช่วงคะแนน และระดับเหรียญ
ร้อยละ 80 - 100 รางวัลเกียรติบัตรระดับเหรียญทอง
ร้อยละ 70 – ต่ำกว่า ร้อยละ 80   รางวัลเกียรติบัตรระดับเหรียญเงิน
ร้อยละ 60 – ต่ำกว่า ร้อยละ 70   รางวัลเกียรติบัตรระดับเหรียญทองแดง
ร้อยละ 50 – ต่ำกว่า ร้อยละ 60   รางวัลเกียรติบัตรชมเชย
ต่ำกว่าร้อยละ 50 ได้รับเกียรติบัตรเข้าร่วมการแข่งขัน


วิทยาศาสตร์
การแข่งขันตอบปัญหาวิชาวิทยาศาสตร์และเทคโนโลยี ม.1-ม.3

ที่ สังกัด คะแนน ระดับ อันดับ
1 วัดสระกำแพงใหญ่ สำนักเขตการศึกษาพระปริยัติธรรม แผนกสามัญศึกษา เขต 11 76 เงิน ชนะเลิศ
2 พระปริยัติธรรมวัดโพธาราม (แผนกสามัญศึกษา) สำนักเขตการศึกษาพระปริยัติธรรม แผนกสามัญศึกษา เขต 11 74 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๑
3 บาลีสาธิตวัดศาลาลอยสุรินทร์ สำนักเขตการศึกษาพระปริยัติธรรม แผนกสามัญศึกษา เขต 11 60 ทองแดง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒
4 วัดท่าสว่างวิทยา สำนักเขตการศึกษาพระปริยัติธรรม แผนกสามัญศึกษา เขต 11 52 ชมเชย 4
5 ดำรงธรรมศาสนวิชชาลัย สำนักเขตการศึกษาพระปริยัติธรรม แผนกสามัญศึกษา เขต 11 50 ชมเชย 5
6 ปรางค์กู่วิทยา สำนักเขตการศึกษาพระปริยัติธรรม แผนกสามัญศึกษา เขต 11 50 ชมเชย 5
7 พระปริยัติธรรมวัดบ้านโนนคูณวิทยา สำนักเขตการศึกษาพระปริยัติธรรม แผนกสามัญศึกษา เขต 11 50 ชมเชย 5
8 วัดป่าหนองดินดำวิทยาลัย สำนักเขตการศึกษาพระปริยัติธรรม แผนกสามัญศึกษา เขต 11 50 ชมเชย 5
9 ศรีปริยัติคุณศึกษา สำนักเขตการศึกษาพระปริยัติธรรม แผนกสามัญศึกษา เขต 11 50 ชมเชย 5
10 ประจักษ์วิทยานุสรณ์ สำนักเขตการศึกษาพระปริยัติธรรม แผนกสามัญศึกษา เขต 11 46 เข้าร่วม 10
11 ประชานิมิตโสภิตธรรมภาณ สำนักเขตการศึกษาพระปริยัติธรรม แผนกสามัญศึกษา เขต 11 46 เข้าร่วม 10
12 ปริยัติธีรวิทยา สำนักเขตการศึกษาพระปริยัติธรรม แผนกสามัญศึกษา เขต 11 46 เข้าร่วม 10
13 ปริยัติสามัญอำเภอปากช่อง สำนักเขตการศึกษาพระปริยัติธรรม แผนกสามัญศึกษา เขต 11 46 เข้าร่วม 10
14 ปริยัติโกศลวิทยา สำนักเขตการศึกษาพระปริยัติธรรม แผนกสามัญศึกษา เขต 11 46 เข้าร่วม 10
15 พระปริยัติธรรมวัดบึงกิตติวิทยา สำนักเขตการศึกษาพระปริยัติธรรม แผนกสามัญศึกษา เขต 11 46 เข้าร่วม 10
16 วัดกลางเมืองเก่าวิทยา สำนักเขตการศึกษาพระปริยัติธรรม แผนกสามัญศึกษา เขต 11 46 เข้าร่วม 10
17 วัดชัยภูมิพิทักษ์(ผาเกิ้ง) สำนักเขตการศึกษาพระปริยัติธรรม แผนกสามัญศึกษา เขต 11 46 เข้าร่วม 10
18 ศรีเกษตรวิทยา สำนักเขตการศึกษาพระปริยัติธรรม แผนกสามัญศึกษา เขต 11 46 เข้าร่วม 10
19 พระปริยัติธรรมตลาดชัยวิทยา สำนักเขตการศึกษาพระปริยัติธรรม แผนกสามัญศึกษา เขต 11 44 เข้าร่วม 19
20 วัดจอมพระ สำนักเขตการศึกษาพระปริยัติธรรม แผนกสามัญศึกษา เขต 11 44 เข้าร่วม 19
21 วัดชัยภูมิวนาราม สำนักเขตการศึกษาพระปริยัติธรรม แผนกสามัญศึกษา เขต 11 44 เข้าร่วม 19
22 ดวนใหญ่วิทยา สำนักเขตการศึกษาพระปริยัติธรรม แผนกสามัญศึกษา เขต 11 42 เข้าร่วม 22
23 ปริยัติสามัญนครราชสีมา สำนักเขตการศึกษาพระปริยัติธรรม แผนกสามัญศึกษา เขต 11 42 เข้าร่วม 22
24 พระปริยัติธรรมเย้ยปราสาทวิทยา สำนักเขตการศึกษาพระปริยัติธรรม แผนกสามัญศึกษา เขต 11 42 เข้าร่วม 22
25 พุทธธรรมวิทยา สำนักเขตการศึกษาพระปริยัติธรรม แผนกสามัญศึกษา เขต 11 42 เข้าร่วม 22
26 ปริยัติคุณรสวิทยา สำนักเขตการศึกษาพระปริยัติธรรม แผนกสามัญศึกษา เขต 11 40 เข้าร่วม 26
27 โพธิ์ศรีวิทยา สำนักเขตการศึกษาพระปริยัติธรรม แผนกสามัญศึกษา เขต 11 38 เข้าร่วม 27
28 กันทรลักษ์ธรรมวิทย์ สำนักเขตการศึกษาพระปริยัติธรรม แผนกสามัญศึกษา เขต 11 36 เข้าร่วม 28
29 วิสุทธิพรตพิทยาคม สำนักเขตการศึกษาพระปริยัติธรรม แผนกสามัญศึกษา เขต 11 36 เข้าร่วม 28
30 พระปริยัติธรรมพันษีวิทยา สำนักเขตการศึกษาพระปริยัติธรรม แผนกสามัญศึกษา เขต 11 34 เข้าร่วม 30
31 สระมะค่าวิทยา สำนักเขตการศึกษาพระปริยัติธรรม แผนกสามัญศึกษา เขต 11 34 เข้าร่วม 30
32 โพธิศึกษา สำนักเขตการศึกษาพระปริยัติธรรม แผนกสามัญศึกษา เขต 11 33 เข้าร่วม 32
33 พระปริยัติธรรมปักธงชัยวิทยา สำนักเขตการศึกษาพระปริยัติธรรม แผนกสามัญศึกษา เขต 11 - -
34 พระปริยัติธรรมรัตโนภาสวิมลศึกษา สำนักเขตการศึกษาพระปริยัติธรรม แผนกสามัญศึกษา เขต 11 - -
35 พระปริยัติธรรมโนนดินแดงวิทยาคม สำนักเขตการศึกษาพระปริยัติธรรม แผนกสามัญศึกษา เขต 11 - -

ช่วงคะแนน และระดับเหรียญ
ร้อยละ 80 - 100 รางวัลเกียรติบัตรระดับเหรียญทอง
ร้อยละ 70 – ต่ำกว่า ร้อยละ 80   รางวัลเกียรติบัตรระดับเหรียญเงิน
ร้อยละ 60 – ต่ำกว่า ร้อยละ 70   รางวัลเกียรติบัตรระดับเหรียญทองแดง
ร้อยละ 50 – ต่ำกว่า ร้อยละ 60   รางวัลเกียรติบัตรชมเชย
ต่ำกว่าร้อยละ 50 ได้รับเกียรติบัตรเข้าร่วมการแข่งขัน


คณิตศาสตร์
การแข่งขันตอบปัญหาวิชาคณิตศาสตร์ ม.1-ม.3

ที่ สังกัด คะแนน ระดับ อันดับ
1 สระมะค่าวิทยา สำนักเขตการศึกษาพระปริยัติธรรม แผนกสามัญศึกษา เขต 11 62 ทองแดง ชนะเลิศ
2 บาลีสาธิตวัดศาลาลอยสุรินทร์ สำนักเขตการศึกษาพระปริยัติธรรม แผนกสามัญศึกษา เขต 11 58 ชมเชย รองชนะเลิศอันดับที่ ๑
3 พระปริยัติธรรมตลาดชัยวิทยา สำนักเขตการศึกษาพระปริยัติธรรม แผนกสามัญศึกษา เขต 11 56 ชมเชย รองชนะเลิศอันดับที่ ๒
4 พระปริยัติธรรมวัดโพธาราม (แผนกสามัญศึกษา) สำนักเขตการศึกษาพระปริยัติธรรม แผนกสามัญศึกษา เขต 11 55 ชมเชย 4
5 ปริยัติธีรวิทยา สำนักเขตการศึกษาพระปริยัติธรรม แผนกสามัญศึกษา เขต 11 54 ชมเชย 5
6 พระปริยัติธรรมเย้ยปราสาทวิทยา สำนักเขตการศึกษาพระปริยัติธรรม แผนกสามัญศึกษา เขต 11 52 ชมเชย 6
7 วัดจอมพระ สำนักเขตการศึกษาพระปริยัติธรรม แผนกสามัญศึกษา เขต 11 52 ชมเชย 6
8 ศรีเกษตรวิทยา สำนักเขตการศึกษาพระปริยัติธรรม แผนกสามัญศึกษา เขต 11 52 ชมเชย 6
9 พระปริยัติธรรมโนนดินแดงวิทยาคม สำนักเขตการศึกษาพระปริยัติธรรม แผนกสามัญศึกษา เขต 11 50 ชมเชย 9
10 วัดกลางเมืองเก่าวิทยา สำนักเขตการศึกษาพระปริยัติธรรม แผนกสามัญศึกษา เขต 11 48 เข้าร่วม 10
11 โพธิ์ศรีวิทยา สำนักเขตการศึกษาพระปริยัติธรรม แผนกสามัญศึกษา เขต 11 48 เข้าร่วม 10
12 กันทรลักษ์ธรรมวิทย์ สำนักเขตการศึกษาพระปริยัติธรรม แผนกสามัญศึกษา เขต 11 46 เข้าร่วม 12
13 ดำรงธรรมศาสนวิชชาลัย สำนักเขตการศึกษาพระปริยัติธรรม แผนกสามัญศึกษา เขต 11 46 เข้าร่วม 12
14 ประชานิมิตโสภิตธรรมภาณ สำนักเขตการศึกษาพระปริยัติธรรม แผนกสามัญศึกษา เขต 11 46 เข้าร่วม 12
15 ปรางค์กู่วิทยา สำนักเขตการศึกษาพระปริยัติธรรม แผนกสามัญศึกษา เขต 11 46 เข้าร่วม 12
16 พระปริยัติธรรมพันษีวิทยา สำนักเขตการศึกษาพระปริยัติธรรม แผนกสามัญศึกษา เขต 11 46 เข้าร่วม 12
17 วัดสระกำแพงใหญ่ สำนักเขตการศึกษาพระปริยัติธรรม แผนกสามัญศึกษา เขต 11 46 เข้าร่วม 12
18 วิสุทธิพรตพิทยาคม สำนักเขตการศึกษาพระปริยัติธรรม แผนกสามัญศึกษา เขต 11 46 เข้าร่วม 12
19 โพธิศึกษา สำนักเขตการศึกษาพระปริยัติธรรม แผนกสามัญศึกษา เขต 11 46 เข้าร่วม 12
20 ดวนใหญ่วิทยา สำนักเขตการศึกษาพระปริยัติธรรม แผนกสามัญศึกษา เขต 11 44 เข้าร่วม 20
21 ปริยัติสามัญนครราชสีมา สำนักเขตการศึกษาพระปริยัติธรรม แผนกสามัญศึกษา เขต 11 44 เข้าร่วม 20
22 ดอนหวายพิทยาคม สำนักเขตการศึกษาพระปริยัติธรรม แผนกสามัญศึกษา เขต 11 42 เข้าร่วม 22
23 ปริยัติคุณรสวิทยา สำนักเขตการศึกษาพระปริยัติธรรม แผนกสามัญศึกษา เขต 11 42 เข้าร่วม 22
24 วัดชัยภูมิพิทักษ์(ผาเกิ้ง) สำนักเขตการศึกษาพระปริยัติธรรม แผนกสามัญศึกษา เขต 11 42 เข้าร่วม 22
25 วัดท่าสว่างวิทยา สำนักเขตการศึกษาพระปริยัติธรรม แผนกสามัญศึกษา เขต 11 42 เข้าร่วม 22
26 วัดประชานิมิตรวิจัยศึกษา สำนักเขตการศึกษาพระปริยัติธรรม แผนกสามัญศึกษา เขต 11 42 เข้าร่วม 22
27 ปริยัติโกศลวิทยา สำนักเขตการศึกษาพระปริยัติธรรม แผนกสามัญศึกษา เขต 11 40 เข้าร่วม 27
28 บูรพาวิทยานุสรณ์ สำนักเขตการศึกษาพระปริยัติธรรม แผนกสามัญศึกษา เขต 11 38 เข้าร่วม 28
29 พระปริยัติธรรมวัดบึงกิตติวิทยา สำนักเขตการศึกษาพระปริยัติธรรม แผนกสามัญศึกษา เขต 11 38 เข้าร่วม 28
30 พุทธธรรมวิทยา สำนักเขตการศึกษาพระปริยัติธรรม แผนกสามัญศึกษา เขต 11 38 เข้าร่วม 28
31 ประจักษ์วิทยานุสรณ์ สำนักเขตการศึกษาพระปริยัติธรรม แผนกสามัญศึกษา เขต 11 36 เข้าร่วม 31
32 วัดป่าหนองดินดำวิทยาลัย สำนักเขตการศึกษาพระปริยัติธรรม แผนกสามัญศึกษา เขต 11 36 เข้าร่วม 31
33 ศรีปริยัติคุณศึกษา สำนักเขตการศึกษาพระปริยัติธรรม แผนกสามัญศึกษา เขต 11 32 เข้าร่วม 33
34 ปริยัติสามัญอำเภอปากช่อง สำนักเขตการศึกษาพระปริยัติธรรม แผนกสามัญศึกษา เขต 11 - -
35 พระปริยัติธรรมปักธงชัยวิทยา สำนักเขตการศึกษาพระปริยัติธรรม แผนกสามัญศึกษา เขต 11 - -
36 พระปริยัติธรรมรัตโนภาสวิมลศึกษา สำนักเขตการศึกษาพระปริยัติธรรม แผนกสามัญศึกษา เขต 11 - -

ช่วงคะแนน และระดับเหรียญ
ร้อยละ 80 - 100 รางวัลเกียรติบัตรระดับเหรียญทอง
ร้อยละ 70 – ต่ำกว่า ร้อยละ 80   รางวัลเกียรติบัตรระดับเหรียญเงิน
ร้อยละ 60 – ต่ำกว่า ร้อยละ 70   รางวัลเกียรติบัตรระดับเหรียญทองแดง
ร้อยละ 50 – ต่ำกว่า ร้อยละ 60   รางวัลเกียรติบัตรชมเชย
ต่ำกว่าร้อยละ 50 ได้รับเกียรติบัตรเข้าร่วมการแข่งขัน


ภาษาไทย
การแข่งขันตอบปัญหาวิชาภาษาไทย ม.1-ม.3

ที่ สังกัด คะแนน ระดับ อันดับ
1 ปริยัติธีรวิทยา สำนักเขตการศึกษาพระปริยัติธรรม แผนกสามัญศึกษา เขต 11 84 ทอง ชนะเลิศ
2 ศรีเกษตรวิทยา สำนักเขตการศึกษาพระปริยัติธรรม แผนกสามัญศึกษา เขต 11 80 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑
3 ศรีปริยัติคุณศึกษา สำนักเขตการศึกษาพระปริยัติธรรม แผนกสามัญศึกษา เขต 11 73 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๒
4 วัดท่าสว่างวิทยา สำนักเขตการศึกษาพระปริยัติธรรม แผนกสามัญศึกษา เขต 11 72 เงิน 4
5 ดวนใหญ่วิทยา สำนักเขตการศึกษาพระปริยัติธรรม แผนกสามัญศึกษา เขต 11 68 ทองแดง 5
6 สระมะค่าวิทยา สำนักเขตการศึกษาพระปริยัติธรรม แผนกสามัญศึกษา เขต 11 66 ทองแดง 6
7 ดอนหวายพิทยาคม สำนักเขตการศึกษาพระปริยัติธรรม แผนกสามัญศึกษา เขต 11 64 ทองแดง 7
8 ปริยัติคุณรสวิทยา สำนักเขตการศึกษาพระปริยัติธรรม แผนกสามัญศึกษา เขต 11 64 ทองแดง 7
9 ปรางค์กู่วิทยา สำนักเขตการศึกษาพระปริยัติธรรม แผนกสามัญศึกษา เขต 11 62 ทองแดง 9
10 พระปริยัติธรรมวัดบ้านโนนคูณวิทยา สำนักเขตการศึกษาพระปริยัติธรรม แผนกสามัญศึกษา เขต 11 62 ทองแดง 9
11 กันทรลักษ์ธรรมวิทย์ สำนักเขตการศึกษาพระปริยัติธรรม แผนกสามัญศึกษา เขต 11 60 ทองแดง 11
12 ดำรงธรรมศาสนวิชชาลัย สำนักเขตการศึกษาพระปริยัติธรรม แผนกสามัญศึกษา เขต 11 60 ทองแดง 11
13 ปริยัติสามัญอำเภอปากช่อง สำนักเขตการศึกษาพระปริยัติธรรม แผนกสามัญศึกษา เขต 11 58 ชมเชย 13
14 พระปริยัติธรรมตลาดชัยวิทยา สำนักเขตการศึกษาพระปริยัติธรรม แผนกสามัญศึกษา เขต 11 58 ชมเชย 13
15 พระปริยัติธรรมวัดโพธาราม (แผนกสามัญศึกษา) สำนักเขตการศึกษาพระปริยัติธรรม แผนกสามัญศึกษา เขต 11 58 ชมเชย 13
16 พระปริยัติธรรมเย้ยปราสาทวิทยา สำนักเขตการศึกษาพระปริยัติธรรม แผนกสามัญศึกษา เขต 11 58 ชมเชย 13
17 วัดสระกำแพงใหญ่ สำนักเขตการศึกษาพระปริยัติธรรม แผนกสามัญศึกษา เขต 11 58 ชมเชย 13
18 โพธิ์ศรีวิทยา สำนักเขตการศึกษาพระปริยัติธรรม แผนกสามัญศึกษา เขต 11 58 ชมเชย 13
19 บาลีสาธิตวัดศาลาลอยสุรินทร์ สำนักเขตการศึกษาพระปริยัติธรรม แผนกสามัญศึกษา เขต 11 54 ชมเชย 19
20 ประชานิมิตโสภิตธรรมภาณ สำนักเขตการศึกษาพระปริยัติธรรม แผนกสามัญศึกษา เขต 11 52 ชมเชย 20
21 ปริยัติสามัญนครราชสีมา สำนักเขตการศึกษาพระปริยัติธรรม แผนกสามัญศึกษา เขต 11 52 ชมเชย 20
22 วัดจอมพระ สำนักเขตการศึกษาพระปริยัติธรรม แผนกสามัญศึกษา เขต 11 52 ชมเชย 20
23 วัดชัยภูมิพิทักษ์(ผาเกิ้ง) สำนักเขตการศึกษาพระปริยัติธรรม แผนกสามัญศึกษา เขต 11 52 ชมเชย 20
24 ประจักษ์วิทยานุสรณ์ สำนักเขตการศึกษาพระปริยัติธรรม แผนกสามัญศึกษา เขต 11 50 ชมเชย 24
25 พุทธธรรมวิทยา สำนักเขตการศึกษาพระปริยัติธรรม แผนกสามัญศึกษา เขต 11 50 ชมเชย 24
26 วิสุทธิพรตพิทยาคม สำนักเขตการศึกษาพระปริยัติธรรม แผนกสามัญศึกษา เขต 11 50 ชมเชย 24
27 พระปริยัติธรรมพันษีวิทยา สำนักเขตการศึกษาพระปริยัติธรรม แผนกสามัญศึกษา เขต 11 48 เข้าร่วม 27
28 ปริยัติโกศลวิทยา สำนักเขตการศึกษาพระปริยัติธรรม แผนกสามัญศึกษา เขต 11 44 เข้าร่วม 28
29 พระปริยัติธรรมวัดบึงกิตติวิทยา สำนักเขตการศึกษาพระปริยัติธรรม แผนกสามัญศึกษา เขต 11 44 เข้าร่วม 28
30 พระปริยัติธรรมโนนดินแดงวิทยาคม สำนักเขตการศึกษาพระปริยัติธรรม แผนกสามัญศึกษา เขต 11 44 เข้าร่วม 28
31 วัดกลางเมืองเก่าวิทยา สำนักเขตการศึกษาพระปริยัติธรรม แผนกสามัญศึกษา เขต 11 44 เข้าร่วม 28
32 วัดป่าหนองดินดำวิทยาลัย สำนักเขตการศึกษาพระปริยัติธรรม แผนกสามัญศึกษา เขต 11 44 เข้าร่วม 28
33 พระปริยัติธรรมปักธงชัยวิทยา สำนักเขตการศึกษาพระปริยัติธรรม แผนกสามัญศึกษา เขต 11 - -
34 พระปริยัติธรรมรัตโนภาสวิมลศึกษา สำนักเขตการศึกษาพระปริยัติธรรม แผนกสามัญศึกษา เขต 11 - -
35 สัทธรรมวิทยา สำนักเขตการศึกษาพระปริยัติธรรม แผนกสามัญศึกษา เขต 11 - -

ช่วงคะแนน และระดับเหรียญ
ร้อยละ 80 - 100 รางวัลเกียรติบัตรระดับเหรียญทอง
ร้อยละ 70 – ต่ำกว่า ร้อยละ 80   รางวัลเกียรติบัตรระดับเหรียญเงิน
ร้อยละ 60 – ต่ำกว่า ร้อยละ 70   รางวัลเกียรติบัตรระดับเหรียญทองแดง
ร้อยละ 50 – ต่ำกว่า ร้อยละ 60   รางวัลเกียรติบัตรชมเชย
ต่ำกว่าร้อยละ 50 ได้รับเกียรติบัตรเข้าร่วมการแข่งขัน